Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
solomen

Xuất file Cad 2007 sang Pdf, JPG bị lỗi font

Các bài được khuyến nghị

A Hiệp cho e hỏi cái, từ file Cad này e xuất sang file Pdf nhưng lúc review thì vẫn thấy chữ tiếng Nhật nhưng khi mở file pdf lên thì như bị lỗi font ko lên dc

Thân chào Các Bác!

Có Bác nào dính vào trường hợp của e thì chỉ cho e với. Em có 1 file Cad này e xuất sang file Pdf hoặc PJG, lúc review  lại để plot thì vẫn thấy chữ tiếng Nhật bình thường nhưng khi mở file pdf hoặc Pjg lên thì lại không thấy chữ tiếng Nhật mà chỉ là những ô hình vuông.

Mong nhận được sự quan tâm của các Bác!

File đính kèm của e:

https://drive.google.com/file/d/0B0Rsg3s_6L31SHQ5b2FTNEcwbnc/edit?usp=sharing

A Hiệp cho e hỏi cái, từ file Cad này e xuất sang file Pdf nhưng lúc review thì vẫn thấy chữ tiếng Nhật nhưng khi mở file pdf lên thì như bị lỗi font ko lên dc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

nhoc chua xdm file nhưng nhoc đoán có thể là do font của máy chưa có, khi bạn xuất qua pdf hay jpg = cách export thì nó liên quan tới hệ thống còn khi in thì đơn giản hơn có sao in vậy

- nếu sai chờ gạch ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- nhoc thử rùi, hiểu rùi, nhưng chưa pit cách giải quyết ^^, sợ mò lung tung hư máy thì tội nhoc, bạn thử tải vài font tiếng nhật rùi cài đặt thử xem, add thêm keyboard tiếng nhật lun, mới tưởng tượng chưa dám thử ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay