Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ngochavn

Listp bảng tọa độ vn2000

Các bài được khuyến nghị

- hi cái lsp viết riêng chỉ xuất bảng cạnh nhoc viết trước cái tổng hợp, bạn thik riêng thì ok ^^, ah cái này nhoc viết theo kiểu bổ sung ko phải chạy từ đầu, tức là bạn chạy tọa độ = lsp kia  rùi đã có layer "ranh_dat" rùi, thì khi chạy bạn chỉ cần chọn đúng ranh đã chạy, nhập lại tên điểm và số thứ tự bắt đầu là ok

http://www.mediafire.com/download/vopdm77psens4c0/XBC.lsp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

liisp XBC KHÔNG VẼ cạnh trên thửa đất, yêu cầu phải ghi điểm và cạnh trên thửa đất bạn chỉnh giúp mình với.

Mình muốn lắm việc liisp tạo tọa độ và cạnh thửa đất như file này:

http://www.cadviet.com/upfiles/3/114381_bang_td_1.dwg

Nhưng trình độ hạn chế, chỉnh hoài không được. Xin nhờ bạn hường dẫn và chỉnh giúp ,

http://www.cadviet.com/upfiles/3/114381_tonghopxtd_sss.lsp

Cám ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

liisp XBC KHÔNG VẼ cạnh trên thửa đất, yêu cầu phải ghi điểm và cạnh trên thửa đất bạn chỉnh giúp mình với.

Mình muốn lắm việc liisp tạo tọa độ và cạnh thửa đất như file này:

http://www.cadviet.com/upfiles/3/114381_bang_td_1.dwg

Nhưng trình độ hạn chế, chỉnh hoài không được. Xin nhờ bạn hường dẫn và chỉnh giúp ,

http://www.cadviet.com/upfiles/3/114381_tonghopxtd_sss.lsp

Cám ơn

- ^^ nhoc đã lưu ý là lsp XBC chỉ bổ trợ cho lsp XTD, cái lsp XTD chỉ xuất bảng tọa độ thui đó ko có bảng cạnh, thì bạn chạy lsp XTD rùi mới chạy XBC đc

- còn file mẫu bạn đưa nhoc mò mẫn chắc cũng ra đc nhưng ko hứa trước

- bạn tóm gọn hộ nhoc, bạn cần 1 trong các lsp nào, lsp như XTD hay XBC nhoc sẽ chỉnh lại ghi cạnh và điểm trên thửa đất lun, hoặc lsp như file mẫu là chốt.

- nhoc sẽ thử viết 1 lsp như file mẫu nếu viết đc , nhoc xin lsp XBC khỏi chỉnh đc ko nhỉ ^^ cũng hơi làm biếng  :P

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- nhoc sẽ thử, nếu mẫu này là cố đinh nhoc sẽ bỏ phần thêm tên đỉnh chỉ đánh số thui vì bảng này nhỏ chỉ vửa đủ để đánh số thứ tự điểm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhoclangbat nên cho thêm tỷ lệ vào, như vậy sẽ điều chỉnh được kích thước.

Hoặc cho thêm cái LISP thay đổi kích thước Text cho bạn ấy.

(defun C:DKT (/  ss item temp);DOI KICH THUOC
(vl-load-com)
(setvar "CMDECHO" 0)
(or *Chieucao* (setq *Chieucao* 1.0))
(setq Chieucao (getreal (strcat "\n Nh\U+1EADp chi\U+1EC1u cao Text c\U+1EA7n thay \U+0111\U+1ED5i <"
				(rtos *Chieucao* 2 2)
			        "> :"
		        )
	       )
)
(if (not Chieucao) (setq Chieucao *Chieucao*) (setq *Chieucao* Chieucao))
(if (setq ss (ssget (list (cons 0  "TEXT"))))
	(progn
	      (setq ss (vl-remove-if-not '(lambda (x) (= (type x) 'ENAME)) (mapcar 'cadr (ssnamex ss))))
	      (mapcar '(lambda (x) (entmod (subst (cons 40 Chieucao) (assoc 40 (entget x)) (entget x) ))) ss)
	)
)
(princ)
)

(vl-load-com)
(setvar "CMDECHO" 0)
(or *Chieucao* (setq *Chieucao* 1.0))
(setq Chieucao (getreal (strcat "\n Nh\U+1EADp chi\U+1EC1u cao Text c\U+1EA7n thay \U+0111\U+1ED5i <"
(rtos *Chieucao* 2 2)
       "> :"
       )
      )
)
(if (not Chieucao) (setq Chieucao *Chieucao*) (setq *Chieucao* Chieucao))
(if (setq ss (ssget (list (cons 0  "TEXT"))))
(progn
     (setq ss (vl-remove-if-not '(lambda (x) (= (type x) 'ENAME)) (mapcar 'cadr (ssnamex ss))))
     (mapcar '(lambda (x) (entmod (subst (cons 40 Chieucao) (assoc 40 (entget x)) (entget x) ))) ss)
)
)
(princ)
)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

-hi text thì nhoc mún cho bạn ấy nhập bao nhiêu cũng đc nhưng khung nó cố định, cách nào text tăng thì khung tăng theo thì nhoc nghĩ chưa ra

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

-ý tưởng ko ổn rùi ^^, nói chung là cũng phải autotay 1 tẹo bước cuối ^^, nhóc vẽ khung = tọa độ xác định trước nên ko pit phóng khung khi text đổi = cách nào có ổn ko  ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Rất cám ơn Bạn, Nghĩ mệt chút nha., để mình chiêm ngưỡng tí.

Hình như mình có cảm giác bạn ngoài trình độ liisp, Bạn còn là một cao thủ về trắc địa ,  địa chính thì phải. Nếu phải cho mình xin được thỉnh giáo bái sư nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- hi anh Duan lại trêu nhoc, anh Duan mới là cao thủ trắc địa ^^, nhoc chỉ làm lính ai sai đâu đánh đó, việc khó có sếp xử, râu ria thì nhoc xử ^^, kím chén cháo nuôi vợ nuôi con :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dạo này nhoclangbat rảnh ghê. Có nhiều thời gian nghiên cứu.

Anh đang trong giai đoạn nước rút nên bỏ bê mọi thứ, xong cái thằng này anh sẽ quay lại viết tiếp.

Lúc đó anh sẽ bảo nhoclangbat tham gia cùng. ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- sẵn topic có liên quan đến địa chính, nhoc show 1 lsp nhoc vừa mới mày mò viết ra, lsp tạo mắt lưới phục vụ cho việc biên tập bản hiện trạng vị trí trích đo chắc chắn là chưa bằng anh Duan viết rùi ^^, nhoc có xem rùi hiện tại bên nhoc chưa có nhu cầu như a viết chỉ đơn giản như kiểu nhoc viết thui, nhoc post cái clip minh họa trước, chưa dám tung hàng chờ ý kiến phản hồi của mọi người  :P

https://www.youtube.com/watch?v=fWckJbtKYhE&feature=youtu.be

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

sẵn topic có liên quan đến địa chính, nhoc show 1 lsp nhoc vừa mới mày mò viết ra, lsp tạo mắt lưới phục vụ cho việc biên tập bản hiện trạng vị trí trích đo chắc chắn là chưa bằng anh Duan viết rùi ^^, nhoc có xem rùi hiện tại bên nhoc chưa có nhu cầu như a viết chỉ đơn giản như kiểu nhoc viết thui, nhoc post cái clip minh họa trước, chưa dám tung hàng chờ ý kiến phản hồi của mọi người  

Ngày trước anh ko biết gì về LISP nên nhờ bác Phamthanhbinh và Ketxu viết. Sau khi tổng hợp cả 2 bản đó anh đã biến sản phẩm của 2 người đó thành của mình. ^^

Do đam mê và hay nghiên cứu nên giờ anh cũng tự viết được cho mình được rồi. Nhờ có Ketxu, bác Phamthanhbinh, bác Doan Van Ha, anh Tot77......và 1 số anh em khác giúp đỡ nên anh ngộ ra nhiều thứ.

Nhoclangbat chẳng mấy chốc mà giỏi gấp mấy lần anh.

Anh tự mày mò nên ko có căn bản mấy. Nhoclangbat cố lên nhé!

P/s: Ngoài lập trình em cần có chuyên môn tốt 1 tí thì mới có sáng tạo.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay