Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

Mình đang học họa viên kiến trúc, nhưng mình không biết nhìn chiếu đứng, chiếu bằng, chiếu cạnh, nhìn còn lơ tơ mơ lắm.

Bạn nào có thể chỉ mình muốn học cách nhìn 3 hình chiếu thì phải xem tài liệu ở đâu. Mình đã lên mạng tìm rất nhiều nhưng không được

Nếu các bạn nào có tài liệu thì có thể share cho mình được không

Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình đang học họa viên kiến trúc, nhưng mình không biết nhìn chiếu đứng, chiếu bằng, chiếu cạnh, nhìn còn lơ tơ mơ lắm.

Bạn nào có thể chỉ mình muốn học cách nhìn 3 hình chiếu thì phải xem tài liệu ở đâu. Mình đã lên mạng tìm rất nhiều nhưng không được

Thanks.

Bạn nên xem tài liệu VẼ KỸ THUẬT trong diễn đàn cũng có hoặc các quầy sách các trường kỹ thuật.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình nghĩ rằng bạn sẽ phải học lại môn vẽ kỹ thuật và hình học hoạ hình. Tuỳ từng đặc trưng từng ngành mà có các ký hiệu khác nhau. Nhưng cơ bản vẫn có một điểm chung la vẽ kỹ thuật và một chút tưởng tượng về không gian ba chiều. Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thanks.

Mình đã từng học khóa họa viên như bạn,mình hiện vẫn còn giữ nhiều bài về vẽ kỷ thuật hình chiếu trục đo.Nếu bạn cần thì minh đưa cho.Số dt của mình:0908533083.Mình hiện đang ở tp hcm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đã từng học khóa họa viên như bạn,mình hiện vẫn còn giữ nhiều bài về vẽ kỷ thuật hình chiếu trục đo.Nếu bạn cần thì minh đưa cho.Số dt của mình:0908533083.Mình hiện đang ở tp hcm.

Hiện mình đang rất cần về tài liệu này, nếu được thì bạn có thể share lên mạng dùm mình được không.

Cám ơn bạn rất nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thanks.

Bí kiếp là trẳng có gì cả! bạn tự ngộ ra thôi!, không có tài liệu nào làm thay bạn công đoạn đó đâu, chịu khó dọc sgk là ok

:lol2:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thanks.

Vạn sự khởi đầu nan. Bạn đừng gian nan bắt đầu nản. Mình up file Cad có 1 ví dụ đơn giản, để từ đó giúp bạn hiểu rõ hơn về vấn đề. Lúc bắt đầu ai cũng như ai thôi. Rồi từ từ sẽ rành rẽ, nghề dạy nghề thôi :s_big:

http://www.cadviet.com/upfiles/hinh_chieu_gui_cadviet.dwg

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vạn sự khởi đầu nan. Bạn đừng gian nan bắt đầu nản. Mình up file Cad có 1 ví dụ đơn giản, để từ đó giúp bạn hiểu rõ hơn về vấn đề. Lúc bắt đầu ai cũng như ai thôi. Rồi từ từ sẽ rành rẽ, nghề dạy nghề thôi :s_big:

Bạn leo lên tầng 3 của nhà bạn rồi nhìn Xuống rồi tưởng tượng ra trong nhà mình có cái gì và được bố trí ra sao mặc dù nó đã khuất , sau đó mang giấy và bút chì ra vẽ lại nó . Ta được hình chiếu bằng .

Làm tương tự khi đứng trước cửa nhà . Ta có hình chiếu đứng . Và đứng sang nhà bên cạnh thì ta được hình chiếu cạnh.

Cứ thực hành thừơng xuyên bạn sẽ tưởng tượng được rất đơn giản. Nhưng đừng leo lên tâng 70 của khách sạn mà tưởng tuợng là được vì bạn dễ rơi xuống trước khi tưởng tượng ra đó . HÍc . Tham khao load ở đây nhé : http:/gia24.vn. Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn leo lên tầng 3 của nhà bạn rồi nhìn Xuống rồi tưởng tượng ra trong nhà mình có cái gì và được bố trí ra sao mặc dù nó đã khuất , sau đó mang giấy và bút chì ra vẽ lại nó . Ta được hình chiếu bằng .

Làm tương tự khi đứng trước cửa nhà . Ta có hình chiếu đứng . Và đứng sang nhà bên cạnh thì ta được hình chiếu cạnh.

Cứ thực hành thừơng xuyên bạn sẽ tưởng tượng được rất đơn giản. Nhưng đừng leo lên tâng 70 của khách sạn mà tưởng tuợng là được vì bạn dễ rơi xuống trước khi tưởng tượng ra đó . HÍc . Tham khao load ở đây nhé : http:/gia24.vn. Chúc bạn thành công.

Cách làm này cũng hay đấy. Nhưng khuyên bạn chỉ nên áp dụng đối với khu vực ít dân cư và phương tiện giao thông. Đứng trước nhà nguy hiểm lắm. Tổng thống ơi. Giả sử nhà mình ở Xì phố (đất đai hạn hẹp) sao có thể đứng cạnh nhà để quan sát được đây?!? :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vạn sự khởi đầu nan. Bạn đừng gian nan bắt đầu nản. Mình up file Cad có 1 ví dụ đơn giản, để từ đó giúp bạn hiểu rõ hơn về vấn đề. Lúc bắt đầu ai cũng như ai thôi. Rồi từ từ sẽ rành rẽ, nghề dạy nghề thôi :blink:

Hi cám ơn bạn rất nhiều. Mình sẽ cố gắng. :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay