Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nghiautc

tọa độ tương đối @

Các bài được khuyến nghị

Chào cả nhà Mình có vấn đề muốn hỏi

Ví dụ khi mình vẽ hình chữ nhật đầu tiên nhập điểm đầu tiên bất kì sau đó nhạp điểm tiếp theo nhưng phải nhập @ để lấy toạ độ tương đối giờ mình muốn khi vẽ không cần nhập @ nữa mà máy vẫn hiếu > các lệnh khác cũng làm như vậy(line,pline.... Mình cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào cả nhà Mình có vấn đề muốn hỏi

Ví dụ khi mình vẽ hình chữ nhật đầu tiên nhập điểm đầu tiên bất kì sau đó nhạp điểm tiếp theo nhưng phải nhập @ để lấy toạ độ tương đối giờ mình muốn khi vẽ không cần nhập @ nữa mà máy vẫn hiếu > các lệnh khác cũng làm như vậy(line,pline.... Mình cảm ơn

Nếu bạn muốn vẽ hình chữ nhật thi có thể dùng chức năng Ortho (F8); Vẽ đường xiên thì có thể dùng Polar (F10); Object Snap Tracking (F11) tuy nhiên bạn phải chọn góc cho Polar (vụ này khó khả thi).

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu bạn muốn vẽ hình chữ nhật thi có thể dùng chức năng Ortho (F8); Vẽ đường xiên thì có thể dùng Polar (F10); Object Snap Tracking (F11) tuy nhiên bạn phải chọn góc cho Polar (vụ này khó khả thi).

Cảm ơn bạn nhưng hình như không được. Mình hỏi lại câu hỏi như sau mình vẽ một dường line >nhập điểm 1 > nhập điểm 2 ví dụ @100,100 hoặc @100<45, nhưng giờ mình không muốn có chữ @ nữa (bởi bản vẽ toàn lam viêc trên toạ độ cực tương đối), tương tự cũng làm đươc với các lệnh khác. Cảm ơn nhìu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bạn nhưng hình như không được. Mình hỏi lại câu hỏi như sau mình vẽ một dường line >nhập điểm 1 > nhập điểm 2 ví dụ @100,100 hoặc @100<45, nhưng giờ mình không muốn có chữ @ nữa (bởi bản vẽ toàn lam viêc trên toạ độ cực tương đối), tương tự cũng làm đươc với các lệnh khác. Cảm ơn nhìu

Phương pháp vẽ bằng nhập tọa độ có 2 cách: tọa độ tuyệt đối và tọa độ tương đối. Ngoài ra không còn cách nào khác. Bạn không muốn nhập toạ độ tương đối (gõ thêm @, ví dụ @500<45) thì chỉ có cách chuyển hệ tọa độ về điểm bắt đầu vẽ để nhập tọa độ tuyệt đối thôi! (500<45)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử nhập DYNMODE rồi nhập vào 1 xem sao?

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo