Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ph168xd

Nhà phố mới

Các bài được khuyến nghị

Anh em nhận xét dùm

Xin có vài ý kiến thế này:

-phần dưới còn thô.

-giàn thép trên mái nhìn mất tỉ lệ quá, có lẽ bỏ phần phía ngoài đi thì hơn

-Nhà ở Việt Nam mà không làm cao hơn mặt đường vài bậc thì mệt đấy vì không khéo hôm nay làm nhà, ngày mai người ta đã nâng đường thêm vài chục phân như chơi, không biết thế nào mà lần

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Anh em nhận xét dùm

Hì, hôm nay mới thấy.

Đúng là có tài thì có tật.

Tuy thế, rất tuyệt. hì, đơn gian về khối, màu sắc ấn tượng, có vẻ trong nhà có co xe BMW ( màu đặc trưng )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hì, hôm nay mới thấy.

Đúng là có tài thì có tật.

Tuy thế, rất tuyệt. hì, đơn gian về khối, màu sắc ấn tượng, có vẻ trong nhà có co xe BMW ( màu đặc trưng )

Còn đây là con nhà ben Gia Lam

Anh em cho ý kiến luôn

Ah, mình không hiểu mấy dòng trên của ktsk80, tài thì không giám nhận

Nhưng xin hỏi mình có tật gì mà phải phiển lòng ktsk80 vậy :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ở pic 2 :cửa tầng 1 ko hợp , trông cứ thế nào ý anh ạ. Để cửa dư vầy thì quá bằng mời trộm vô. Màu cam nhìn ko thik

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh em cho ý kiến luôn

Về màu sắc : Rất sang ! (sang là cái màu ghi xám ửng sang tông nóng, kết hợp với màu trắng, đường chỉ ro on màu xanh, là sự phối hợp chuyên nghiệp bạn ạ. màu đó cam nhấn cũng rất đắt. Tuy hơi công nghiệp ( thường dùng cho các thiết bị trong phân xưởng để thông tin về tải trọng, hoặc báo hiệu để an toàn.

Về phần thân, tì lệ đều và chắc, quy về hình dạng đơn giản, nên rất mạnh.

Vế phần đế ( tầng một ) hơi nhẹ kí, không khỏe lắm, có lẽ thiếu phần ốp vật liệu có màu đậm ( là ý kiến riêng mình)

Vế phần mái : Không điệu bằng con trước, hơi thô bạn ạ, nhất là phần cột, và phần đua ra 1m trên lan can. Tuy thế, việc ốp đá granit đen cho lan can mặc dù lan can dưới trắng rất hay, có chút phong cách của Nhật trong cách tạo khung viền này.

Hì, giờ thì mình ko phiến lòng gì bạn cả. Chẳng qua lần trước, không biết tọa độ của bạn nằm chỗ nào mà thấy bạn nói hơi to, nên mình không thích. bây giờ mình nghĩ bạn là KTS cứng đấy, nên chuyện kia , chuyện nói to, là tất nhiên và dễ thông cảm. Vì mình nghĩ, có dc khả năng như hiện tại, phải kì công rèn luyện một mình lắm.

Tuy thế, việc nói to là vấn đề rất tế nhị. Trong thực tế, thường không mang lại lợi ích gì và có khi ngược lại. nhưng cũng tất nhiên, tuổi trẻ thường hay gặp điều này. Sự ưu ái của giám đốc đối với bạn cũng có thể làm cho bạn trở thành có tính ấy.

Mình ko biết nói thế có đúng không, có khi ngoài đời, bạn lại khác.

hì, chúc bạn vui và phát triển thêm nhiều lĩnh vực khác nữa. ( nghĩa là có công ty riêng và cty ấy có thương hiệu í)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Riêng Tú có ý kiến thế này:

- Cửa chính 4 cánh, nhưng thấy như là 2 cánh vậy (hình như không ổn)

- Màu ngói mà được chuyển sang đỏ bôc đô hay màu cam thì nhìn mạnh và cứng vô địch

- Phần tường trên sân thượng (chỗ màu ngói) mà được tạo ô, và gắn khung sắt trang trí sơn màu trắng, giảm bớt nặng nề vì sân thượng thường thoáng mát, tối lên nhâm nhi vài chai Ken đó mà.

Tóm lại: chỉ là ý kiến chủ quan. Khách quan mà nói nhìn không tè chút nào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:s_big:

Anh em cho ý kiến luôn

nhà này ko có trẻ em :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
:s_big:

nhà này ko có trẻ em :s_big:

Mình cũng đang nghiên cứu cái lan can sao cho vẫn nhấn được chạy theo tuyến ngang mà vẫn an toàn với trẻ nhỏ. Mọi người có giải pháp nào hay không nhỉ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình cũng đang nghiên cứu cái lan can sao cho vẫn nhấn được chạy theo tuyến ngang mà vẫn an toàn với trẻ nhỏ. Mọi người có giải pháp nào hay không nhỉ?

Có nè

1/ Lắp kiếng bên trong, bên ngoài thì gia công hộp 14*14. (thấy phí quá)

2/ Cửa tầng 1 và tầng 2 luôn luôn được khóa cẩn thận (khung chết luôn cho rồi, hix)

3/ Tốt nhất gửi con vào nhà trẻ, hoặc để vợ ở nhà nội trợ có thời gian trông con (vì trẻ em hiếu động, khi đã giữ phải theo kèm sát như Ronaldo vậy)

3 điều trên thôi, em xin hết :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo