Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
heocon0_0

Làm sao với bản vẽ bị đóng thành 1 khối.

Các bài được khuyến nghị

Em có 1 bản vẽ bị đóng khối rất khó chịu. Ko phá khối được, kể cả dùng lệnh phá khối hay phá Block.Có pác nào biết cách nào khác ngoài 2 cách kia chỉ em với.huhu... em đang cần phá nó ra để chỉnh sửa. :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

mình vẫn chưa hiểu ý của bạn lắm, nếu cso thể bạn up share cho mình bản vẽ đó ko hoặc mail về ktschen@gmail.com. Mình sẽ cố gắng giúp bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình đoán bạn đang group nó. Thử Cltr+shilf+A xem .

Nếu kô thì thử thế này xem

Lúc bị đoạn mã acad.lsp ăn thì kô dùng được một số lệnh

Lúc đó dùng Xp thay cho X thì tốt hơn.

Đó là làm theo kinh nghiệm thôi, kô biết lisp nên chẳng biết cái files acad.lsp kia chứa cái gì trong đó :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhân việc newarc nói về file acad.lsp, đây chính là một loại sâu máy tính lây nhiễm dưới môi trường AutoCAD. Cadviet cũng đã có bài phân tích về nó: http://www.cadviet.com/index.php?option=co...3&Itemid=34. Để sử dụng được lệnh explode gốc, các bạn sử dụng cách gọi lệnh gốc: .explode (thêm dấu chấm vào đầu lệnh explode).

Heocon0_0 nên upload bản vẽ của bạn lên cho mọi người thử xem sao (tất nhiên là nếu không có gì riêng tư).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nhân việc newarc nói về file acad.lsp, đây chính là một loại sâu máy tính lây nhiễm dưới môi trường AutoCAD. Cadviet cũng đã có bài phân tích về nó: http://www.cadviet.com/index.php?option=co...3&Itemid=34. Để sử dụng được lệnh explode gốc, các bạn sử dụng cách gọi lệnh gốc: .explode (thêm dấu chấm vào đầu lệnh explode).

Heocon0_0 nên upload bản vẽ của bạn lên cho mọi người thử xem sao (tất nhiên là nếu không có gì riêng tư).

Chắc phải bó tay thôi! vì tôi nghe nói có phần mềm nào đó lock rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình đoán bạn đang group nó. Thử Cltr+shilf+A xem .

CAD2006 trở đi phím tắt của Ungroup là "Ctrl + H"

Hecon list cái block đó xem, nếu ghi là Multiple insert thì bó tay thật. Không ai explode được cái block đó đâu. :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em có 1 bản vẽ bị đóng khối rất khó chịu. Ko phá khối được, kể cả dùng lệnh phá khối hay phá Block.Có pác nào biết cách nào khác ngoài 2 cách kia chỉ em với.huhu... em đang cần phá nó ra để chỉnh sửa. :lol:

Minh nghĩ là các đối tượng trong bản vẽ của bạn đã bị GROUP rồi đó. Hãy thủ sử dụng lệnh này để "giải phóng" nó xem sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu bản vẽ không thể phá khối được thì có thể có các nguyên nhân:

- File cad bi nhiễm file acad.lsp. Bạn có thể tìm và xoá tất cả các file này khỏi máy tính (trừ các file của các chương trình riêng biệt như Nova, topo...)

- các đối tượng nằm trong group.

- đối tượng lại thuộc ảnh của bản vẽ khác. Mà bản vẽ này lại không có trong máy tính của bạn. (Đối tượng là Xref từ file khác). Bạn phải lấy file gốc để sửa từ đó. (Mà xref cũng không thể phá khối được. nhưng có thể chỉnh sửa được)

Đây là các kinh nghiệm mà mình đã tích góp đươc. Hy vọng là đã giúp được bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay