Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
lonelyvagabond

Cần chỉ dẫn tạo block có att và sử dụng chức năng annotative

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi người! Em cần tạo block có phần attribute sử dung kèm chức năng annotative, tức tỉ lệ của block và cả att phù hợp khi qua layout. Em có tìm trên diễn đàn nhưng không thấy bài nào nói về cái này. Nếu ai hiểu rõ phần này thì chỉ dẫn giúp em, hoặc có link tương tự thì cho em xin link, em cảm ơn trước!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Theo mình ý của bạn là :

chẳng hạn lấy ví dụ với một block "TRUC_Dv" (trục định vị). Block gồm: 1 Att + 1 Circle.

Bạn muốn:

Mỗi khi chèn Block, nếu ở tỷ lệ 1:100 thì Att cao 250, Circle Bán kính 300

khi chèn Block, ở tỷ lệ 1:50 thì Att giảm 2 lần còn 125, Circle bán kính giảm 2 lần còn 150

Nếu là như vậy thì vấn đề không phải là Annotative cho Att mà là cần Annotative cho toàn block (để tính năng này áp dụng ôh cả 2 đối tượng- như ví dụ trên). Vì không dưng lại mong muốn Att giảm 2 lần còn 125, Circle giữ nguyên R=300

Mình nghĩ vậy, trừ trường hợp bạn có mong muốn khác.

Cách giải quyết (nếu cho TH mình nêu) Ctrl +1 trong Block Editor của block đó/ Thiết lập Yes cho Annotative block

Chỉnh sửa theo quansla

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vâng ý của em như ví dụ anh nêu. Em có làm theo các bước anh chỉ nhưng phần att không chuyển theo các tỉ lệ còn phần vòng tròn thì ok. Có cần thiết lập gì cho text style của att để nó đúng luôn không anh?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.cadviet.com/upfiles/4/101306_cad_2010_block.dwg

Vâng ý của em như ví dụ anh nêu. Em có làm theo các bước anh chỉ nhưng phần att không chuyển theo các tỉ lệ còn phần vòng tròn thì ok. Có cần thiết lập gì cho text style của att để nó đúng luôn không anh?

Xin lỗi bạn nhé, mình không check lại bài này. Mình hông rõ bạn làm thế nào, bạn gửi file được k0

Đây là file m

http://www.cadviet.com/upfiles/4/101306_cad_2010_block.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay