Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
duyhoang1986

chia đôi đối tượng bằng đường thẳng bất kỳ màu trắng

Các bài được khuyến nghị

Tại Hoằn để các nét vẽ tiếp giáp n lại rời nhau :) Tại sao k nối chúng vào nhỉ :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Không ổn rồi bác Ketxu ơi! Em nối các đường rời rạc bằng lệnh BO, chọn Polyline và Region đều vẽ được đường tâm bằng lệnh CL,  nhưng rất tiếc là nó lại không đi qua trọng tâm của hình bất kỳ, bác thử kiểm tra lại sẽ biết là Cl.lisp chỉ vẽ được trọng tâm của các hình đặc biệt như hình chữ nhật hoặc hình vuông và tròn ???

đúng như bác nói.em cũng muốn làm thịt nhiều em cơ.đó chỉ là hình ví dụ còn hình thật về nhà em mới có

thực ra nó là rất nhiều line và có thể hở ,các chi tiết nằm lộn xộn

C1:dùng PE để tạo thành 1 polyline liên tục như bác Phamthanhbinh nói rồi xếp theo trật như hình 1 rồi chia

khi chia em sử dụng thêm một cửa sổ phụ rồi dùng Trim để loai bỏ các phần của chi tiết ở phía ngoài sau đó rồi copy sang cửa sổ khác.sau đó undo lại rồi trim phần trong đi ta lại dc phần ở ngoài.sau đó nối các phần hở lại........Nói chung rất mất thời gian :D  

C2 :block các chi tiết để xếp cho dễ rồi explode từng chi tiết(để quyét đối tượng phía ngoài cho dễ ý mà) sau đó break rồi move......Thời gian cung tương đương cach 1

Chú Ý: các phần ơ phía ngoài khung có độ cong khác nhau và có thể chồng lên nhau.khi bị chồng ta phải sắp xếp lại các phân ở phía ngoài.ở hình này các chi tiết có độ cong giong nhau nên ko bị chồng

Mong các bác góp ý cho em

http://www.cadviet.com/upfiles/4/137469_hoc_cad_2.dwg

Hình vẽ của anh chỉ có mỗi một hình duy nhất???

P/S: Chủ thớt cần gấp mà không thấy quay trở lại là sao nhỉ??? :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lisp đó là vẽ tâm boundingbox nhé Hoằn. Còn trọng tâm vật tại mặt cắt ngang đó thì Hoằn đưa file lúc nào rảnh ket test r code chơi ^^

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em muốn vẽ 2 đường chấm gạch đi qua trọng tâm của hình cắt, không phải là trọng tâm tại mặt cắt ngang, bác ạ!

Công việc thiết kế khuôn cắt hình là phải:

1- Tính  chu vi của hình cắt >>> để tính ra được lực đột cần thiết ...

2- Xác định trọng tâm của hình cắt >>> để thiết kế khuôn sao cho tâm lực đột của máy phải trùng với trọng tâm của hình cắt...

Thí dụ:114276_sfefg.png

3- Ý của em là cho  nhiều hình kín tạo bởi nhiều found, không cần phải Bo >>>Lisp sẽ vẽ ra được đồng loạt các đường tâm đi qua trọng tâm của hình, bác Ketxu ạ!

File.dwg:

http://www.cadviet.com/upfiles/4/114276_new_block.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo