Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tienden

Xin hồ sơ đầy đủ nhà cao tầng

Các bài được khuyến nghị

Tình hình là em thi môn kiến trúc cao tầng, thầy giáo bảo về tìm hồ sơ 1 công trình cao tầng cụ thể ( bất kể công trình gì đã được xây dựng ) in ra, trong buổi thi vấn đáp thầy sẽ dựa vào đó để đặt câu hỏi. Em không biết tìm đâu ra file này. Rất mong được anh em giúp đỡ.

Có thể gởi file qua email: changtrai32@yahoo.com

hoặc có thể đính kèm trên forum.

Em xin cảm ơn trước

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tình hình là em thi môn kiến trúc cao tầng, thầy giáo bảo về tìm hồ sơ 1 công trình cao tầng cụ thể ( bất kể công trình gì đã được xây dựng ) in ra, trong buổi thi vấn đáp thầy sẽ dựa vào đó để đặt câu hỏi. Em không biết tìm đâu ra file này. Rất mong được anh em giúp đỡ.

Có thể gởi file qua email: changtrai32@yahoo.com

hoặc có thể đính kèm trên forum.

Em xin cảm ơn trước

Bạn có thể tham khảo ở đây

Ngoài ra tôi còn 1 file chung cư A1+A2 Kim Giang, gồm rất nhiều bản vẽ kết cấu và kiến trúc và một file word thiết kế kỹ thuật thi công toàn bộ công trình. Nhưng vì quá nhiều, không thể up hết lên diễn đàn hoặc gửi qua mail được nên nếu bạn cần thì phải cho tôi biết cần những bản vẽ gì, tôi sẽ up lên.

Đây là thuyết minh.

• Vote tăng 5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mấy file bên kia chỉ có phần kiến trúc. Em muốn kiến trúc, điện nước, hệ thống kĩ thuật, nếu có luôn kết cấu thì quá tốt (các phần này là của 1 công trình chứ không phải từng phần là từng công trình ). Vì có những phần đó em mới thuyết minh các câu hỏi được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ngoài ra tôi còn 1 file chung cư A1+A2 Kim Giang, gồm rất nhiều bản vẽ kết cấu và kiến trúc và một file word thiết kế kỹ thuật thi công toàn bộ công trình. Nhưng vì quá nhiều, không thể up hết lên diễn đàn hoặc gửi qua mail được nên nếu bạn cần thì phải cho tôi biết cần những bản vẽ gì, tôi sẽ up lên.

Đây là thuyết minh.

+ Xin cản ơn bạn trước nhé.

+ Mình đang rất cần bản vẽ kết cấu, bạn có thể gửi cho mình sớm được không.

+ Gửi qua mail của mình nhé. Địa chỉ: Fortuner.Hoa@gmail.com hoặc Nokia89i@yahoo.com.vn

+ Rất cảm ơn bạn!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào bạn Nokia89i (và thach_phat007)!

Đây là file bản vẽ kiến trúc và kết cấu nhà chung cư A1+A2 Kim Giang.

Bạn ơi cho mình hỏi là , mình đã dow file bạn up lên rồi , nhưng sao khi mình mở CAD lên thì những chú thích trong bản vẽ có chữ đọc được có chữ không đọc được , cho mình hỏi tại sao thê và làm cách nào để khắc phục ? Thaksn bạn , bạn hãy trả lời qua yahoo của mình để tiện theo dõi , mình đã add nick bạn rồi , Thanks bạn !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào anh. em cũng mới ra trường nhưng làm không đúng chuyên ngành.em đang xây dựng dân dụng. em cũng được học những chương trình tính toán kết cấu ở trường ,nhưng em làm chỗ em làm không có điều kiện học tính toán kết cấu nhiều, mà chủ yếu em tự học thôi. nên rất khó. có thể gửi cho em xin những bản vẽ kết cấu và kiến trúc và file chạy để em xem rồi học hỏi. không em không có tài liệu mẫu nào cụ thể và hoàn chỉnh để xem.đặc biệt là file sap hoặc etaps. thuyết minh tải trọng tổ hợp tải trọng tính toán móng, sàn, cột, dầm. anh rất nhiều.anh có thể gửi trực tiếp vào email của em : thanh_xd_k49@yahoo.com. thanhks chúc anh vui vẻ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
chào anh. em cũng mới ra trường nhưng làm không đúng chuyên ngành.em đang xây dựng dân dụng. em cũng được học những chương trình tính toán kết cấu ở trường ,nhưng em làm chỗ em làm không có điều kiện học tính toán kết cấu nhiều, mà chủ yếu em tự học thôi. nên rất khó. có thể gửi cho em xin những bản vẽ kết cấu và kiến trúc và file chạy để em xem rồi học hỏi. không em không có tài liệu mẫu nào cụ thể và hoàn chỉnh để xem.đặc biệt là file sap hoặc etaps. thuyết minh tải trọng tổ hợp tải trọng tính toán móng, sàn, cột, dầm. anh rất nhiều.anh có thể gửi trực tiếp vào email của em : thanh_xd_k49@yahoo.com. thanhks chúc anh vui vẻ.

Chào bạn! Rất xin lỗi bạn! Chuyên ngành của mình không phải là Xây dựng dân dụng, nên không giúp được bạn nhiều. Tài liệu bạn cần xin lại quá tổng hợp, bao gồm cả thép, nền móng, thi công... Bản thân mình không có và không hiểu những thứ đó. Nhưng mình có thể chỉ cho bạn link này, hy vọng sẽ có ích cho bạn. Ở bên này có nhiều đồ án và file tính toán đồ án ngành xây dựng cũng như các vấn đề có liên quan. Nếu bạn cần hỏi có thể trao đổi thêm.

http://forum.sanchoikientruc.vn/viewforum.php?f=17

Chào bạn! Chúc bạn vui!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là thuyết minh.

C

Cám ơn bạn, mình đã down ttài liệu của bạn để làm bài TCTC ở trường kiến trúc. Nhưng bạn có thể cho mình xin một số file kiến trúc KT20 trở đi. Vì mình cần một số bản vẽ chi tiết đó của hồ sơn nhà A1-A2 Kim Giang ấy. Thanks bạn đã post cho mọi người. Mọi Người cần Mẫu Đồ án gì thì cứ mail cho mình nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh svba 1608 ơi anh có thể up lại phần thuyết minh dự án và thêm file word thiết kế kĩ thuật thi công của công trình nhà A1+A2 khu Kim Giang được không ạ.phần kết cấu và kiến trúc thì em down được rùi.em đang cần wa',vì sắp phải nộp một dự án cho thầy,phục vụ cho môn học,hoặc anh có thể gửi qua email cũng được.

thanks anh nhìu ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh svba 1608 ơi anh có thể up lại phần thuyết minh dự án và thêm file word thiết kế kĩ thuật thi công của công trình nhà A1+A2 khu Kim Giang được không ạ.phần kết cấu và kiến trúc thì em down được rùi.em đang cần wa',vì sắp phải nộp một dự án cho thầy,phục vụ cho môn học,hoặc anh có thể gửi qua email cũng được.

thanks anh nhìu ạ!

Đây là tất cả những gì mình có về nhà A1+A2 Kim Giang. Trong đó có một file word duy nhất trong folder kết cấu, ngoài ra không còn file thuyết minh nào nữa.

Nếu bạn có thể đợi thì đến tối ngày 18 hoặc 19/01/2010, mình có thể gửi cho bạn file đầy đủ của một công trình khác, hoặc bạn có thể nhờ các thành viên khác trên Diễn đàn giúp đỡ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào anh thanhxaydung13,về phần tính toán kết cấu thì anh có thể dùng Sap,ở đây em có tài liệu hướng dẫn về Sap.chắc giúp đc anh phần nào.

Linkdown:http://www.zshare.net/download/7120273610637246/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hixhix,đến sáng ngày 19 la` em phải nộp rùi vậy tối ngày 18 chị có thể up giúp em được không?em tìm đến cả tuần nay.tìm hồ sơ hoàn chỉnh một dự án khó wa'.hixx

cảm ơn chị nhiều a! :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đây là tất cả những gì mình có về nhà A1+A2 Kim Giang. Trong đó có một file word duy nhất trong folder kết cấu, ngoài ra không còn file thuyết minh nào nữa.

Nếu bạn có thể đợi thì đến tối ngày 18 hoặc 19/01/2010, mình có thể gửi cho bạn file đầy đủ của một công trình khác, hoặc bạn có thể nhờ các thành viên khác trên Diễn đàn giúp đỡ.

chị ơi !giúp em một mẫu hồ sơ đầy đủ nhà cao tầng được ko ạ !Cám ơn chị rất nhiều !

nếu dc chị gửi vào mail anparasol88@gmail.com giúp em nhé !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
+ Xin cản ơn bạn trước nhé.

+ Mình đang rất cần bản vẽ kết cấu, bạn có thể gửi cho mình sớm được không.

+ Gửi qua mail của mình nhé. Địa chỉ: Fortuner.Hoa@gmail.com hoặc Nokia89i@yahoo.com.vn

+ Rất cảm ơn bạn!!

anh ỏi cái lick em vào hok được rồi .

anh còn bản vẽ nhà cao tầng hoàn chình nào hok gởi em 1 bản đễ em lam đồ án với

em đang làm bên ván khuôn . anh chị nào có giúp em với nha .

sdt em nek 01222577734

donphuong1268@yahoo.com

em cam on

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho em hỏi công trình này có bản vẽ phối cảnh không cho em xin với :D

chị up lên dey hoặc gửi mail cho em cũng dc, mail của e là fulllips2805@yahoo.com. thanks nhìu nhìu lắm :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn có thể tham khảo ở đây

Đây là thuyết minh.

File thuyết minh em down không được, anh xem lại link giúp em nha!

Tks so much!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là thuyết minh

n chị ơ chị file thuyết minh không đao được chị ơi, chị có thể gửi qua mail cho em được không ạ, mail của em: vongocson090393@gmail.com, em xin cảm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay