Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
mua_buon12

VBA Plot windows

Các bài được khuyến nghị

Em đang tìm hiểu về lệnh in trong cad.em muốn dùng VBA để in tự động 1 file cad được giới hạn bởi khung 400x300.em đã dùng VBA để plot vùng in bằng cách chọn 2 điểm chéo của khung 400x300.Em nhờ các bậc cao thủ trên diễn đàn giúp em sử lý 1 yêu cầu đặt ra như sau: Khi em pick chọn 2 điểm chéo của khung 400x300 thì chương trình sẽ tự động chia vùng đã chọn ra làm 4 vùng nhỏ bằng nhau và đánh số thứ tự 1,2,3,4 vào điểm bất kỳ trên 4 khung đó và cuối cùng là plot 4 vùng đó ra 4 bản(khổ giấy A4).em đang cần mong các cao thủ VBA giúp đỡ.em xin cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em đang tìm hiểu về lệnh in trong cad.em muốn dùng VBA để in tự động 1 file cad được giới hạn bởi khung 400x300.em đã dùng VBA để plot vùng in bằng cách chọn 2 điểm chéo của khung 400x300.Em nhờ các bậc cao thủ trên diễn đàn giúp em sử lý 1 yêu cầu đặt ra như sau: Khi em pick chọn 2 điểm chéo của khung 400x300 thì chương trình sẽ tự động chia vùng đã chọn ra làm 4 vùng nhỏ bằng nhau và đánh số thứ tự 1,2,3,4 vào điểm bất kỳ trên 4 khung đó và cuối cùng là plot 4 vùng đó ra 4 bản(khổ giấy A4).em đang cần mong các cao thủ VBA giúp đỡ.em xin cảm ơn!

Mình đang viết một đoạn VBA để in trong một khung 297,420 có đoạn mã sau

Sub Plot()

Dim Layout As AcadLayout

Set Layout = ThisDrawing.ModelSpace.Layout

'kho giay

Layout.CanonicalMediaName = "ISO_A3_(297.00_x_420.00_MM)" 'hoac "ISO_A3_(420.00_x_297.00_MM)" ko dc

Layout.PaperUnits = acMillimeters

'Dieu chinh goc ban in

Layout.CenterPlot = True

'thiet lap vung in

Dim Pnt1(0 To 1) As Double: Pnt1(0) = 0: Pnt1(1) = 0

Dim Pnt2(0 To 1) As Double: Pnt2(0) = 420: Pnt2(1) = 297

ThisDrawing.ModelSpace.Layout.SetWindowToPlot Pnt1, Pnt2

Layout.GetWindowToPlot Pnt1, Pnt2

Layout.PlotType = acWindow

'thiet lap ti le in

ThisDrawing.ModelSpace.Layout.UseStandardScale = True

ThisDrawing.ModelSpace.Layout.StandardScale = ac1_1

'May in

Layout.ConfigName = "DWG To PDF.pc3"

ThisDrawing.Plot.PlotToDevice

End Sub

Nhưng không hiểu sao nó ko in được tất cả các đối tượng trong vùng 420,297 mong các bạn chỉ giúp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay