Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
dinhvinh2009

thắc mắc việc thiết lập tỷ lệ trong autocad

Các bài được khuyến nghị

cho mình hỏi, mình vẽ xong 1 bản vẽ, bây giờ cho vào khung giấy A3

mình muốn scale khung giấy lên 5 lần để vừa với bản vẽ...nhưng trong cad không thấy có tỷ lệ 1:5, vậy cho mình hỏi giờ phải scale tỷ lệ nào?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

cho mình hỏi, mình vẽ xong 1 bản vẽ, bây giờ cho vào khung giấy A3

mình muốn scale khung giấy lên 5 lần để vừa với bản vẽ...nhưng trong cad không thấy có tỷ lệ 1:5, vậy cho mình hỏi giờ phải scale tỷ lệ nào?

Có hề chi! Bạn thích tỉ lệ bao nhiêu thì cứ scale lên thôi. Với lại, tỉ lệ 1:5 là 1 tỉ lệ có trong quy phạm vẽ kỹ thuật ở VN mà!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

khi vẽ xong bản vẽ muốn chọn tỷ lệ 1/100 làm bằng cách nào?

em đã scale nó lại nhưng số nhảy lung tung không đúng kích thước,vậy theo anh làm sao mới đúng tỷ lệ 1/100

thank much

ban go vao dong lenh : D

sao do vao muc : override

tiep den ban vao muc: primary unit

sau do vao muc scale factor ban thay so ma ban muon ve ty le do vao

vidu ban ce ty le 1:2 thu thay so o muc do la so 2

vidu ban ce ty le 1:5 thu thay so o muc do la so 5

chi dung tren model thoi nhe chuc ban thanh cong

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

e có 1 khung tên đã tạo block, nhưng e muốn cho khung đó sang layout và cho bản vẽ vào khung đó mà ko bít làm thế nào mong các bác chỉ giáo, thank các bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào mọi người ! Cho mình hỏi về vấn đề như sau : trong model mình đều vẽ với tỷ lệ 1:1 , mình muốn dùng layout để thể hiện các chi tiết với tỷ lệ khác nhau và cũng chỉ dùng 1 dimstyle , như vậy thì cỡ chữ của các kích thước sẽ thay đổi theo và khác nhau , các bạn chỉ dùng mình cách để cho cỡ chữ vẫn bằng nhau được ko? mình cũng có đọc một số bài của bạn nhưng mình thấy ko được rõ ràng lắm . Bạn nào biết chỉ mình với. Chúc diến đàn ngày càng phát triển.

Bạn xem thêm ở đây http://www.cadviet.c...showtopic=65245

(Phần B - In trong Layout: Tại Model, các đối tượng được vẽ theo tỷ lệ thực (1-1). Text và Dim chỉ cần mỗi thứ 1 kiểu nhưng thể hiện ở nhiều tỷ lệ khác nhau - xem bản vẽ ở đây http://www.cadviet.c...mau.dwg&w=65245)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác cho e hỏi : Em muốn có 1 khung tên trong layout và in 1 bản vẽ làm ở model trong khung tên trong layout đó để tiện làm hình trích mà không biết almf thế nào mông các bác chỉ giáo.Thank cá bác!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác cho e hỏi : Em muốn có 1 khung tên trong layout và in 1 bản vẽ làm ở model trong khung tên trong layout đó để tiện làm hình trích mà không biết almf thế nào mông các bác chỉ giáo.Thank cá bác!

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=347

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các anh-chị cho em hỏi: em có 1 rec =khổ A0(vì em muốn in nó ra A0) và tỷ lệ của bản vẽ là 1:2000. Em muốn vẽ 1 đoạn thẳng có độ dài tực tế là 260m vào khung A0 đó thì em cần nhập độ dài cho đoạn thẳng đó là bao nhiêu ạ? Em cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho em hỏi: Em dùng lệnh DLI đo kích thước bản vẽ có sẵn nhưng kích thước toàn bị nhân đôi lên. Làm cách nào để chỉnh nó về ban đầu ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tiện đây các bác cho e hỏi khi e copy 1 đối tượng từ bản vẽ A sang  bản vẽ B tại sao dimension lại thay đổi về chiều cao số.Ở bản vẽ A e thiết lập chiều cao số là 10 nhưng sang bản vẽ B kiểm tra nó lại về mặc định. Cách khắc phục như thế nào .E mới dùng cad các bác thông cảm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay