Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ceddtu

Xin hướng dẫn phá block

Các bài được khuyến nghị

em có file bản vẽ này chỉ có thể view ở layout qua model thì ko thấy và cũng ko phá đc block , mấy anh chị xem có cách j giúp em với

Cảm ơn cả nhà

https://www.mediafire.com/?agbb6oz3ysakw3g

Chuyển qua model :  http://www.cadviet.com/upfiles/4/15454_3638_pkg3abr1sp20040_a3.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

File của Gia_Bach là EXPORTLAYOUT nên kích thước bị thay đổi hết, file này vẫn giữ nguyên vẹn cho bạn (khuyến mại phá Block giúp bạn luôn)

Nhoc mở thấy File của a phá thông báo save bằng phần mềm khác Cad...Cái này có phần mềm sửa hả a conghoa :wacko: ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

File của Gia_Bach là EXPORTLAYOUT nên kích thước bị thay đổi hết, file này vẫn giữ nguyên vẹn cho bạn (khuyến mại phá Block giúp bạn luôn)

http://www.cadviet.com/upfiles/4/1969_3638_pkg3abr1sp20040_2.rar

xin cảm ơn 2 bác nhiều nhé, sẵn tiện cho mình hỏi cách phá cái block này được không ạ, vì mình còn nhiều file bị như vậy lắm

P/s: gõ tiếng việt trên diễn đàn mình ko hiểu sao con trỏ cứ nhảy lung tung khó gõ quá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bản vẽ này bác gia_bach ko phá nổi nên em thua :wub:

Khi bạn ở Trái đất, bạn có thể hình dung nó bằng cách đến vị trí cụ thể nào đó tên nó. Nhưng khi bạn nhìn lên bầu trời vào đêm, bạn thấy những vô số ngôi sao chấm nhỏ li ti, bạn không thể hình dung nó to lớn thế nào :lol: . Cad cũng vậy, ta có lệnh Zoom E  để ta thấy một vùng bản vẽ (giống như ta ở Trái đất chỉ biết về trái đất). Bản vẽ trên được khóa theo ý tưởng này đó bạn ah, nó tạo ra nhiều vùng giống như những ngôi sao nên bạn nhìn vào chỉ thấy dấu chấm. Tôi chỉ nêu ý tưởng thui, bạn tự suy ngẫm sẽ ra cách phá :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi bạn ở Trái đất, bạn có thể hình dung nó bằng cách đến vị trí cụ thể nào đó tên nó. Nhưng khi bạn nhìn lên bầu trời vào đêm, bạn thấy những vô số ngôi sao chấm nhỏ li ti, bạn không thể hình dung nó to lớn thế nào :lol: . Cad cũng vậy, ta có lệnh Zoom E  để ta thấy một vùng bản vẽ (giống như ta ở Trái đất chỉ biết về trái đất). Bản vẽ trên được khóa theo ý tưởng này đó bạn ah, nó tạo ra nhiều vùng giống như những ngôi sao nên bạn nhìn vào chỉ thấy dấu chấm. Tôi chỉ nêu ý tưởng thui, bạn tự suy ngẫm sẽ ra cách phá :D

Bạn đánh đố khó quá. Mình mở sang model thì không thấy crosshair đâu hết thì làm sao đây bạn. nếu như bản vẽ bị zoom nhỏ quá thì vẫn thấy chứ. Bạn chỉ cách làm đi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vao Model vẽ 1 line từ 0,0 đến 1,1. Xong gõ zoom > "o" > (entlast)  là thấy crosshair.

ái block Minsert cũng nằm gần đó. Còn phá block thì có đầy trên 4rum, nói nữa thêm nhàm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhoc nghe anh nói có vẻ hợp lí nhưng tầm hỉu bít có giới hạn --->>> vẫn còn mơ mơ màng màng :wub:  :(

Vao Model vẽ 1 line từ 0,0 đến 1,1. Xong gõ zoom > "o" > (entlast)  là thấy crosshair.

ái block Minsert cũng nằm gần đó. Còn phá block thì có đầy trên 4rum, nói nữa thêm nhàm.

Em search cả 4r vẫn ko thấy có bài nào giải thix về cái Block này :wacko: , làm sao trong Model mà hình vẽ biến mất hết :blink: :wub:

Tóm lại là potay.com :blush: :blush: :blush:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay