Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
billgateviet

khai báo ốp mái trong nova

Các bài được khuyến nghị

Bác nào biết khai báo ốp mái rãnh đá xây trong nova không giúp em với nhé . Em phải chuyển sang Cad làm thủ công cho từng trắc ngang một vất vả ghê. Cảm ơn các bác nhìu. Mail của em là : billgateviet84@gmail.com.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bác nào biết khai báo ốp mái rãnh đá xây trong nova không giúp em với nhé . Em phải chuyển sang Cad làm thủ công cho từng trắc ngang một vất vả ghê. Cảm ơn các bác nhìu. Mail của em là : billgateviet84@gmail.com.

Bạn thử up file lên xem cách ốp đá của bạn thế nào?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thanks bác nhé : billgateviet84@gmail.com.

file của em đây : C:\Documents and Settings\Mr Dung\Desktop\TN.rar

Đúng là BillGate Việt khác nhiều với BillGate Mỹ quá!

Bạn muốn share file thì bạn phải làm như sau:

1. Vào phần Upload của diễn đàn, browse đến file của bạn (C:\Documents and Settings\Mr Dung\Desktop\TN.rar) rồi nhấn vào nút upload. Chờ một chút để hệ thống upload file của bạn lên CADViet.

2. Sau khi upload xong hệ thống sẽ trả về cho bạn đường link, bạn paste đường link đó vào bài viết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
he he . file cua em đây. Bác à em lần đầu tiên vào cadviet nên cũng chưa biết mấy tí . híc bác giúp em nhé . thanks you vinamilk

http://www.cadviet.com/upfiles/TN_1.dwg

à em có thêm một vấn đề mới nữa nhờ bác giúp em luôn . Đó là khai báo lớp kết cấu áo đường bê tông xi măng với bề rộng

các lớp là khác nhau .

http://www.cadviet.com/upfiles/TN_1.rar.

thanks bác nhiều nhé .

bill . viẹt mới vào nghề .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
he he . file cua em đây. Bác à em lần đầu tiên vào cadviet nên cũng chưa biết mấy tí . híc bác giúp em nhé . thanks you vinamilk

http://www.cadviet.com/upfiles/TN_1.dwg

Cái mái ốp đá này bạn có thể làm thành 1 block rồi CTK cùng với 1 đối tượng nào đó của nova là được. Nếu các mặt cắt ngang mà ko giống nhau thì vẫn phải làm tay thôi.

Còn đối với khuôn đường mở rộng móng thì đã có chủ đề bàn về cái này. Bạn chịu khó tìm kiếm và thảo luận bên chủ đề đó nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái mái ốp đá này bạn có thể làm thành 1 block rồi CTK cùng với 1 đối tượng nào đó của nova là được. Nếu các mặt cắt ngang mà ko giống nhau thì vẫn phải làm tay thôi.

Còn đối với khuôn đường mở rộng móng thì đã có chủ đề bàn về cái này. Bạn chịu khó tìm kiếm và thảo luận bên chủ đề đó nhé.

Cảm ơn bác nhiều nhé . em cũng nghĩ chỉ có một cách như bác nói thôi , nhưng các trắc ngang là hoàn toàn khác nhau nên việc CTK rồi cũng phải sửa lại bằng tay . thanks alot

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bác nhiều nhé . em cũng nghĩ chỉ có một cách như bác nói thôi , nhưng các trắc ngang là hoàn toàn khác nhau nên việc CTK rồi cũng phải sửa lại bằng tay . thanks alot

Cái này mà dùng mấy cái lsp thì mới hợp này :lol2: Thay thế những công việc lặp đi lặp lại và rất nhàm chán :D Bạn tìm lại mấy cái lisp thiết kế ta luy hôm trước Natasa vừa post ấy! TRong đó tôi có cả mấy cái lisp thiết kế taluy rãnh xây đá và chèn block đá xây luôn đấy!

Chú ý: lsp chỉ dùng với Nova 2K trở lên (tốt nhất là give up cái CAD14 đi :lol2: )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái này mà dùng mấy cái lsp thì mới hợp này :lol2: Thay thế những công việc lặp đi lặp lại và rất nhàm chán :D Bạn tìm lại mấy cái lisp thiết kế ta luy hôm trước Natasa vừa post ấy! TRong đó tôi có cả mấy cái lisp thiết kế taluy rãnh xây đá và chèn block đá xây luôn đấy!

Chú ý: lsp chỉ dùng với Nova 2K trở lên (tốt nhất là give up cái CAD14 đi :lol2: )

Bác Natasa và Snowman thân mến bác gửi cho em mấy cái lisp thiết kế ta luy , có cả rãnh đá xây được kô. Em tìm kô thấy các bác post lên rùi mà . Thanks các bác nhé .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác Natasa và Snowman thân mến bác gửi cho em mấy cái lisp thiết kế ta luy , có cả rãnh đá xây được kô. Em tìm kô thấy các bác post lên rùi mà . Thanks các bác nhé .

Đây

@ Mình là Natasa hồi nào. Điên quá :lol2:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đây

@ Mình là Natasa hồi nào. Điên quá :lol2:

híc . Xin lỗi bác Nataca nhé. Bác Snowman nhầm làm em cũng nhầm theo . Bác bớt nóng nhé . Mà bác có biết phần địa chất của em kô , xin lĩnh giáo bác luôn. Chúc bác vui khỏe.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
híc . Xin lỗi bác Nataca nhé. Bác Snowman nhầm làm em cũng nhầm theo . Bác bớt nóng nhé . Mà bác có biết phần địa chất của em kô , xin lĩnh giáo bác luôn. Chúc bác vui khỏe.

Theo tôi nghĩ thì vẫn có cách ốp mái đá xây bằng cách khai báo và dùng một thủ thuật nào đó . Tuy nhiên hiện tại tôi chưa nghĩ ra cách ốp mái rãnh đá xây với các trắc ngang khác nhau . Bác nào có cách tối ưu cho vấn đề này xin chỉ giáo nhé . Thanks các bác nhiều lắm . Em đang làm cái này với hằng nghìn trắc ngang nên kô thể làm thủ công được . Kính gửi các cao thủ .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo tôi nghĩ thì vẫn có cách ốp mái đá xây bằng cách khai báo và dùng một thủ thuật nào đó . Tuy nhiên hiện tại tôi chưa nghĩ ra cách ốp mái rãnh đá xây với các trắc ngang khác nhau . Bác nào có cách tối ưu cho vấn đề này xin chỉ giáo nhé . Thanks các bác nhiều lắm . Em đang làm cái này với hằng nghìn trắc ngang nên kô thể làm thủ công được . Kính gửi các cao thủ .

Trong Nova phiên bản 2004(chỉ có phiên bản này mới có) có lệnh ốp mái taluy nhưng chỉ dùng cho mái taluy đắp; nhưng nếu bạn dùng lệnh taluy rồi vẽ ra cả phần đắp và làm rãnh thì có thể ốp được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay