Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
sontranvu

Lỗi khi dùng lệnh Fillet

Các bài được khuyến nghị

Mình có ngã tư đưòng phố. Minh dùng lệnh fillet để các khúc cua thành cung tròn nhưng nó vẫn giữ nguyên (các ngã tư vẫn vuông góc)

Không biết minh chỉnh cái gì mà bị lỗi như vây.

Nhờ mọi nguời giúp đỡ, mình mù CAD quá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình có ngã tư đưòng phố. Minh dùng lệnh fillet để các khúc cua thành cung tròn nhưng nó vẫn giữ nguyên (các ngã tư vẫn vuông góc)

Không biết minh chỉnh cái gì mà bị lỗi như vây.

Nhờ mọi nguời giúp đỡ, mình mù CAD quá

Trước tiên phải đảm bảo thực hiện các bước lệnh Fillet là đúng. Nếu đúng vẫn xảy ra tình trạng trên là do bán kính góc lượn R quá lớn (bạn kiểm tra lại kích thước)

VD có 2 đt vuông góc , chiều dài môi đoạn là 50, nhưng R bạn nhập là 60 chẳng hạn thì nó vẫn "u như kỹ"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trước tiên phải đảm bảo thực hiện các bước lệnh Fillet là đúng. Nếu đúng vẫn xảy ra tình trạng trên là do bán kính góc lượn R quá lớn (bạn kiểm tra lại kích thước)

VD có 2 đt vuông góc , chiều dài môi đoạn là 50, nhưng R bạn nhập là 60 chẳng hạn thì nó vẫn "u như kỹ"

Mình bổ sung một chút, Nếu các đoạn thẳng của bạn không đồng phẳng thì lênh Fillet cũng không áp dụng được. Nếu thế bạn có thể sử dụng lệnh flatten sau đó dùng lệnh Fillet như thường với R thích hợp. :lol2:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào anh nguyenhuyhoang

Anh đã từng fillet với bán kính lớn chưa?

Hì hì anh vào đây giải câu đố này nhé :

Fillet với bán kính lớn

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo