Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nhut mit

cần giải thích về ren không tự hãm.

Các bài được khuyến nghị

e đang nghiên cứu về máy ép  vít ma sát hai đĩa mà không hiểu thế nào là ren không tự hãm, tìm hiểu các tài liêụ không thấy giải thích. lên mạng tra cũng không thấy. Nhờ các bác tư vấn hộ e cái ạ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình không biết nhưng cơ cấu trục vít bánh vít là tự hãm. Cái máy này là máy ép nhựa hả bạn. Bạn úp hình lên cho mọi người xem có thể giúp được. Mình thì không biết nhiều nhưng thấy zui zô hóng thôi 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nôm na thế này nha: 1 bộ truyền bánh răng thẳng giảm tốc chẳng hạn, quay bánh chủ động (bánh nhỏ, ít răng) thì bánh bị động (bánh to, nhiều răng) quay theo, và thường là cặp này không thể gọi là tự hãm vì có thể quay bánh to để làm quay được bánh nhỏ, tức là quay vật bị động có thể làm chuyển động vật chủ động ban đầu, tức là không tự hãm. Hầu hết bộ truyền bánh vit (nhiều răng) trục vit (ít răng, thông thường chỉ là 1, như trong cơ cấu căng dây đàn ghi ta) đều tự hãm vì không thể quay bánh vít để làm quay trục vít được.. Tuy nhiên bộ truyền bánh vit-trục vít của cơ cấu đo tốc độ trong moay ơ của xe máy, cụ thể là Honda DREAM thì ngược lại, trục vit lại nhiều răng hơn bánh vít. trong trường hợp này bộ truyền là tăng tốc và luôn là tự hãm. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

trở lại cơ cấu của máy ép ma sát trục vít hai đĩa: Nếu là bộ truyền tự hãm, trục vít không thể tự rơi nếu không quay nó. Nếu là không tự hãm, trục vít có thể vừa tự quay vừa roi xuông vật cần ép do tự trọng của nó (tất nhiên gồm cả tự trọng của khuôn và đầu trượt)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình không biết nhưng cơ cấu trục vít bánh vít là tự hãm. Cái máy này là máy ép nhựa hả bạn. Bạn úp hình lên cho mọi người xem có thể giúp được. Mình thì không biết nhiều nhưng thấy zui zô hóng thôi 

bạn lên mạng tìm từ khóa này là ra "exiction serwpress"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

trở lại cơ cấu của máy ép ma sát trục vít hai đĩa: Nếu là bộ truyền tự hãm, trục vít không thể tự rơi nếu không quay nó. Nếu là không tự hãm, trục vít có thể vừa tự quay vừa roi xuông vật cần ép do tự trọng của nó (tất nhiên gồm cả tự trọng của khuôn và đầu trượt)

lúc đầu mình cứ tưởng nó liên quan đến bước ren, cảm ơn bạn :)  :)  :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo