Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
manhthang0321

các huynh vào xem giúp em cái tay biên

Các bài được khuyến nghị

các pác xem hộ em Nguyên Công 1 và 2 dùng chuẩn thô 2 lần có được không?

Phương án phay đạt kích thước 2 đầu càng sau đó mới gia công các phần còn lại của chi tiết có ổn không?

==> Tổng kết lại thì quy trình công nghệ như vậy đã được chưa?

E cám ơn các pác lắm lắm :s_big:

http://www.cadviet.com/upfiles/SO_DO_NGUYEN_CONG_.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
các pác xem hộ em Nguyên Công 1 và 2 dùng chuẩn thô 2 lần có được không?

Phương án phay đạt kích thước 2 đầu càng sau đó mới gia công các phần còn lại của chi tiết có ổn không?

==> Tổng kết lại thì quy trình công nghệ như vậy đã được chưa?

E cám ơn các pác lắm lắm :s_big:

http://www.cadviet.com/upfiles/SO_DO_NGUYEN_CONG_.dwg

Chào bạn manhthang0321,

Bạn mới lập sơ đồ các nguyên công gia công cơ và sơ đồ nguyên công kiểm tra cuối cùng. Trong các sơ đồ nguyên công này bạn cần lưu ý các vấn đề sau:

1/- Hầu hết các nguyên công bạn đều sử dụng việc định vị dựa trên các bề mặt thô chưa gia công, điều này có thể dẫn tới việc gia công không chình xác. Cần kiểm tra lại sai số yêu cầu củ các bước gia công để có phương án định vị hợp lý hơn.

2/- Trong các sơ đồ này bạn chưa thể hiện rõ các yêu cầu về định vị của bạn,

3/- Cần kiểm tra lại độ cứng vững của chi tiết khi gia công ở các nguyên công phay hạ bậc đầu nhỏ.

4/- Trên các sơ đồ nguyên công chưa thể hiện được yêu cầu về dao cụ, về chế độ gia công.....

5/- Cần lưu ý các nguyên công phụ như chuẩn bị phôi, kiểm tra trước và sau gia công ở mỗi nguyên công.

Mình chưa rõ loại phôi bạn dùng là loại phôi gì, đúc, dập nóng, hay phôi hàn .... do đó chỉ góp ý chung chung như vậy mong bạn lưu ý để có thể có được kết quả tốt nhất.

Trong thực tế, nhiều khi vẫn phải sử dụng các chuẩn thô, nhưng khi đó cần thiết phải có phương án rà gá cho hợp lý mới có thể gia công chính xác được. Việc sử dụng các chuẩn thô trong gia công hàng loạt thường phải kết hợp với một số chuẩn phụ để kiểm tra khi gá lắp bạn ạ.

Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào bạn manhthang0321,

Bạn mới lập sơ đồ các nguyên công gia công cơ và sơ đồ nguyên công kiểm tra cuối cùng. Trong các sơ đồ nguyên công này bạn cần lưu ý các vấn đề sau:

1/- Hầu hết các nguyên công bạn đều sử dụng việc định vị dựa trên các bề mặt thô chưa gia công, điều này có thể dẫn tới việc gia công không chình xác. Cần kiểm tra lại sai số yêu cầu củ các bước gia công để có phương án định vị hợp lý hơn.

2/- Trong các sơ đồ này bạn chưa thể hiện rõ các yêu cầu về định vị của bạn,

3/- Cần kiểm tra lại độ cứng vững của chi tiết khi gia công ở các nguyên công phay hạ bậc đầu nhỏ.

4/- Trên các sơ đồ nguyên công chưa thể hiện được yêu cầu về dao cụ, về chế độ gia công.....

5/- Cần lưu ý các nguyên công phụ như chuẩn bị phôi, kiểm tra trước và sau gia công ở mỗi nguyên công.

Mình chưa rõ loại phôi bạn dùng là loại phôi gì, đúc, dập nóng, hay phôi hàn .... do đó chỉ góp ý chung chung như vậy mong bạn lưu ý để có thể có được kết quả tốt nhất.

Trong thực tế, nhiều khi vẫn phải sử dụng các chuẩn thô, nhưng khi đó cần thiết phải có phương án rà gá cho hợp lý mới có thể gia công chính xác được. Việc sử dụng các chuẩn thô trong gia công hàng loạt thường phải kết hợp với một số chuẩn phụ để kiểm tra khi gá lắp bạn ạ.

Chúc bạn thành công.

thanks pác nhá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo