Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
cad1994bg

Hỏi gấp về trục hộp giảm tốc

Các bài được khuyến nghị

Cho em hỏi là chi tiết đuôi trục trong ảnh là chi tiết gì ? có thể giảm kích thước được không ? em học hơi dốt :( đang sửa bản vẽ để duyệt , trục của em dài 235,5 mà trục trong file có 193 . tăng độ dài trục lên thì kích thước hộp có thay đổi không ?  k đổi thì sao cho vừa bản vẽ A0 được ? .... các anh chị trả lời gấp cho em nhé , em cám ơn nhiều .138833_untitled.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Cho em hỏi là chi tiết đuôi trục trong ảnh là chi tiết gì ? có thể giảm kích thước được không ? em học hơi dốt :( đang sửa bản vẽ để duyệt , trục của em dài 235,5 mà trục trong file có 193 . tăng độ dài trục lên thì kích thước hộp có thay đổi không ?  k đổi thì sao cho vừa bản vẽ A0 được ? .... các anh chị trả lời gấp cho em nhé , em cám ơn nhiều .138833_untitled.jpg

1/

Đầu nhọn mũi tên chính là khoản không gian của chi tiết nắp chặn ổ lăn số 23. Anh có thể giảm chiều dài của nó cũng được với điều kiện anh phải mở sổ tay hướng dẫn thiết kế đồ án môn học hoặc sổ tay thiết kế cơ khí ra để xem lại phần QUAN HỆ KÍCH THƯỚC CỦA CÁC PHẦN TỬ CẤU TẠO VỎ HỘP ĐÚC BẰNG GANG. và .............

1 /trục của em dài 235,5 mà trục trong file có 193 . tăng độ dài trục lên thì kích thước hộp có thay đổi không ?

Anh phải tự trả lời câu hỏi của mình ! Đầu trục  vào  và đầu trục ra sao lại để rãnh then tụt  sâu vào trong như thế??? :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo