Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ngagau

Rớt môn autocad chỉ vì không biết = fím tắtzoom Pan

Các bài được khuyến nghị

em thi Cad nhưng lại vào ngay cái room ma` chuột thơi` kì băng hà ( kông có scroll ) ...đối với em lúc đó zoom và Pan la` 1 thứ xa sỉ ... bác nao` chỉ giáo cho em hả dạ 1 cái nhé ... vậy chứ zoom pan = fím tắt ra sao !!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em thi Cad nhưng lại vào ngay cái room ma` chuột thơi` kì băng hà ( kông có scroll ) ...đối với em lúc đó zoom và Pan la` 1 thứ xa sỉ ... bác nao` chỉ giáo cho em hả dạ 1 cái nhé ... vậy chứ zoom pan = fím tắt ra sao !!!!

Bác này chắc không học qúa rùi . Pan = P , Zoom=Z

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác này chắc không học qúa rùi . Pan = P , Zoom=Z

Mình muốn hỏi fím tắt chứ lệnh thì mình biết ... bên shop có fím tắt không lẽ cad lại không chứ dùng lệnh nhiều mới toang Alô như vầy nè

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình muốn hỏi fím tắt chứ lệnh thì mình biết ... bên shop có fím tắt không lẽ cad lại không chứ dùng lệnh nhiều mới toang Alô như vầy nè

Ý bạn nói shop là Ctrl và + - phải không: muốn vậy theo mình biết là không có rồi.

Nếu quen dùng nút giữa thì bạn dùng là cad2+ mà cái này thì có cái gọi là thanh công cụ đó bạn.

Chọn nút hình kính lúp có dấu + và - thì bằng bạn lăn nút giữa nhưng phải giử chuột trái và kéo xuống hoặc lên.

Chọn nút hình bàn tay thì bằng bạn giử và rê nút giữa nhưnh lúc này bạn rê nút trái.

Còn trong khi dùng các lệnh khác mà không muốn chọn thanh công cụ thì gỏ lệnh cũng được:

'z xong enter hai lần thì bằng lăn nút giữa.

'p xong enter một lần thì bằng rê nút giữa.

hông biết đúng ý bạn chưa. mình thuộc thế hệ zoom + pan bằng lệnh và chuột trái.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ý bạn nói shop là Ctrl và + - phải không: muốn vậy theo mình biết là không có rồi.

Nếu quen dùng nút giữa thì bạn dùng là cad2+ mà cái này thì có cái gọi là thanh công cụ đó bạn.

Chọn nút hình kính lúp có dấu + và - thì bằng bạn lăn nút giữa nhưng phải giử chuột trái và kéo xuống hoặc lên.

Chọn nút hình bàn tay thì bằng bạn giử và rê nút giữa nhưnh lúc này bạn rê nút trái.

Còn trong khi dùng các lệnh khác mà không muốn chọn thanh công cụ thì gỏ lệnh cũng được:

'z xong enter hai lần thì bằng lăn nút giữa.

'p xong enter một lần thì bằng rê nút giữa.

hông biết đúng ý bạn chưa. mình thuộc thế hệ zoom + pan bằng lệnh và chuột trái.

Cảm ơn bạn hì hì ... nhưng mà vậy là không có thiệt à ... vậy là khi chuột kô có fím giữa là tốc độ vẽ = con rùa à ... huhu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ngày xưa khi còn dùng CAD14 tôi thường sửa file acad.mnu để có được tổ hợp phím như sau: Ctrl + Right Click = 'Zoom previous, Ctrl + Shift + Right Click = 'Zoom Window. Tôi nhớ hồi đó chỉ với 2 tổ hợp này tồi gần như không dùng đến lệnh Pan và Zoom Realtime nữa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Gặp trường hợp này thì lôi Toolbar Zoom ra dùng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ngày xưa khi còn dùng CAD14 tôi thường sửa file acad.mnu để có được tổ hợp phím như sau: Ctrl + Right Click = 'Zoom previous, Ctrl + Shift + Right Click = 'Zoom Window. Tôi nhớ hồi đó chỉ với 2 tổ hợp này tồi gần như không dùng đến lệnh Pan và Zoom Realtime nữa

Bác sửa thế nào chỉ em với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay