Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
trungnv61

Đã tắt file cad nhưng không k đổi được tên folder.help!

Các bài được khuyến nghị

Mong các pro giải quyết giúp mình 1 vấn đề này. mình có 1 folder có tên "A" chứa các file cad, khi mình mở file cad bên trong "A" lên chỉnh sửa xong và lưu lại thì mình tắt các file cad đi nhưng không tắt chương trình cad mà không thể sửa đc tên folder "A" thành "A1". Khi đóChương trình báo lỗi rằng "đang có file trong thư mục đang chạy", chỉ khi tắt hẳn chương trình cad thì mới sửa được tên folder. Vậy mình phải xử lý thế nào? Xin cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mong các pro giải quyết giúp mình 1 vấn đề này. mình có 1 folder có tên "A" chứa các file cad, khi mình mở file cad bên trong "A" lên chỉnh sửa xong và lưu lại thì mình tắt các file cad đi nhưng không tắt chương trình cad mà không thể sửa đc tên folder "A" thành "A1". Khi đóChương trình báo lỗi rằng "đang có file trong thư mục đang chạy", chỉ khi tắt hẳn chương trình cad thì mới sửa được tên folder. Vậy mình phải xử lý thế nào? Xin cảm ơn!

Lỗi này do Cad đang lưu đường dẫn mặc định khi mở file hoặc saveAs file.

khắc phục : từ trong AutoCad, mở 1 file cad trong folder khác, vd: folder "B"  (hoặc saveAs file hiện hành qua folder "B").

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác gia_bach ơi. nghĩa là mình phải khởi động cad trước rồi mới ctrl+O mở file để sửa mà không phải mở trực tiếp file cần sửa đúng k bác.thanks pác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo