Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
nguyendachanh

làm thế nào để làm khuất đường đồng mức đoạn đi qua công trình

Các bài được khuyến nghị

Mình có 1 bản vẽ về công trình giao thông miền núi. mình thấy người ta làm cách nào đó mà các đường đồng mức trong phạm vi công trình thì nó ẩn đi, khi in ấn cũng ko hiện lên. Cũng là đường đồng mức đó ngoài phạm vi công trình thì vẫn hiện lên bình  thường, in ấn cũng hiện lên. 

P/s đường đồng mức là đường liên tục.

Nhân tiên hỏi các bác mỗi lần in file cad thì máy tính lại tạo ra cái file plot.log trong foder chứa file cad đó. để ko tạo file đó thì làm thế nào?

Cám ơn các bác

. [/url]">http://Capture.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Nhưng mà @Doan Van Ha ơi. Như vậy thì khi thiết kế thì người ta sẽ tạo vùng biên công trình wipeout trước sau đó mới vẽ thiết kế đúng ko? Vì nếu khi thiết kế xong rùi người ta mới tạo đường biên rùi mới wipeout thì toàn bộ phần TK trong phạm vi đường biên công trình cũng bị ẩn mất.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn có thể sử dụng Wipeout bất kì lúc nào bạn thích nhé. Sau đó muốn nó nằm trên để che hay nằm dưới đối tượng khác thì sử dụng lệnh AI_DRAWODER, tại command nhập một trong các từ khóa sau:

AboveMoves the selected object above the specified reference objects

Under : Moves the selected objects below the specified reference objects

Front : Moves the selected objects to the top of the order of objects in the drawing

Back : Moves the selected objects to the bottom of the order of objects in the drawing

Hoặc trên Menubar trong Tools cũng có tùy chọn Draw Oder

Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay