Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
levanduy

Autocad Structural Detailing

Các bài được khuyến nghị

Trên diễn đàn Cadviet có bao nhiêu bác đã từng sử dụng qua phần mềm chuyên dụng Autocad Structural Detailing (ASD)?

Bên trên là hình vẽ mặt bằng,mặt đứng và mặt cắt của móng vát em thao tác bằng ASD trong vòng 30s.Nếu các bác vẽ bằng Autocad thời gian là bao lâu?

Vừa download được ASD 2010 em thấy nó hỗ trợ các hoạ viên tăng tốc công việc lên nhiều lần nhưng bản em down về thư viện chi tiết của nó toàn bộ là hệ đơn vị Anh ,người Việt không thể sử dụng được.Em viết topic giới thiệu về ASD và hỏi xem bác nào có cách chuyển sang hệ mét ?

Em đang là sinh viên,qua mấy cái đồ án và cũng tập tành thử việc ,thấy việc vẽ kết cấu bằng Autocad đơn thuần cũng gần giống người nông dân cày trên mảnh ruộng của mình cứ cần mẫn hết luống này sang luống khác --> Chán. :s_big:

Nghe nói về Revit Structure đã lâu tương lai sẽ thay thế Autocad ,nhưng trước mắt chưa biết về Revit em thấy ASD là sự chọn lựa phù hợp lúc này.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

mình cũng đang sài revit structure tháy rất ổn , triển khai một con nhà dân chỉ mất độ hơn hai tiếng , bản vẽ full , nhàn lắm bạn ạ , nay lại thấy có AUTOCAD STRUTURE CŨNG HAY

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình cũng đang sài revit structure tháy rất ổn , triển khai một con nhà dân chỉ mất độ hơn hai tiếng , bản vẽ full , nhàn lắm bạn ạ , nay lại thấy có AUTOCAD STRUTURE CŨNG HAY

Bác có nói quá lên không?Nếu quả thực như lời bác nói thì em phải học càng sớm càng tốt.

Khó khăn chỗ nào em nhờ bác nhé!

Revit muôn năm! :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có ai biết cách thay đổi kí hiệu mặt cắt mặc định trong AUtocad structural detailing 2010 thành cái của mình tự tạo ra không ?

Tức là mình cũng dùng lệnh 'Insert section symbol ' ,nhưng mình lấy cái của mình ra ,không phải của Acad sẳn có?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cty Thiết kế ĐạiAn chuyên tư vấn thiết kế thi công cấu thép phức tạp, nhà thép công nghiệp, sản phẩm cơ khí, hệ thống bồn ống,…( Nhận Trainning: Tekla, Inventor, ProE, Autocad 2D 3D..Hướng dẫn cách thực hiện 1 project hoàn hảo (A to Z)). Từng làm những dự án lớn cho các cty nước ngoài. Mr Hiếu 0903624079 email: hcn@daiandesign.com http://www.daiandesign.com.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trên diễn đàn Cadviet có bao nhiêu bác đã từng sử dụng qua phần mềm chuyên dụng Autocad Structural Detailing (ASD)?

Bên trên là hình vẽ mặt bằng,mặt đứng và mặt cắt của móng vát em thao tác bằng ASD trong vòng 30s.Nếu các bác vẽ bằng Autocad thời gian là bao lâu?

Vừa download được ASD 2010 em thấy nó hỗ trợ các hoạ viên tăng tốc công việc lên nhiều lần nhưng bản em down về thư viện chi tiết của nó toàn bộ là hệ đơn vị Anh ,người Việt không thể sử dụng được.Em viết topic giới thiệu về ASD và hỏi xem bác nào có cách chuyển sang hệ mét ?

Em đang là sinh viên,qua mấy cái đồ án và cũng tập tành thử việc ,thấy việc vẽ kết cấu bằng Autocad đơn thuần cũng gần giống người nông dân cày trên mảnh ruộng của mình cứ cần mẫn hết luống này sang luống khác --> Chán. :bigsmile:

Nghe nói về Revit Structure đã lâu tương lai sẽ thay thế Autocad ,nhưng trước mắt chưa biết về Revit em thấy ASD là sự chọn lựa phù hợp lúc này.

Không chỉ có đơn vị Anh đâu bạn ạ, Jin lúc đầu cũng tức tối vì điều này, nhưng đã khắc phục được. Bí quyết là: trước khi định làm bất cứ thứ gì, bạn hãy vào Job Preferences, vào mục Unit và đổi sang đơn vị Metric

Chú ý là việc thay đổi đơn vị phải làm trước các việc khác, nếu bạn đã dựng mô hình rồi thì đơn vị ko đổi được nữa!

Ý kiến của Jin về ASD: Đây là một phần mềm rất mạnh, quá Pro (Pro hơn bác STCad của CIC nhiều), rút ngắn được thời gian thể hiện bản vẽ rất nhiều. Duy chỉ có điều, để control được một phần mềm mạnh của nước ngoài là rất khó khăn :bigsmile:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em đang quan tâm đến phần mềm này không biết nhà mình có bác nào có tài liệu ( tiếng gì cũng được :tongue2:) thì shaze cho anh em nghiên cứu với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trước tôi cũng có dùng qua Robot office, Autodesk đã mua lại giờ là Autocad Structural Detailing, tôi không biết có nhầm không nhưng tôi để ý không có thép D = 18, để sử dụng Autocad Structural Detailing theo tiêu chuẩn VN thì cũng phải mất nhiều thời gian

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trước tôi cũng có dùng qua Robot office, Autodesk đã mua lại giờ là Autocad Structural Detailing, tôi không biết có nhầm không nhưng tôi để ý không có thép D = 18, để sử dụng Autocad Structural Detailing theo tiêu chuẩn VN thì cũng phải mất nhiều thời gian

Lúc đầu nó mang tên là Robobat sau Autodesk mua lại và đổi tên là Robot là một phần mềm phân tích nội lực giống Sap hay Staad .Còn Autocad Structural Detailing là phần mềm hỗ trợ vẽ các chi tiết của kết cấu xây dựng cả Bêtông cốt thép và kết cấu thép đi kèm với Robot thành một gói phần mềm hoàn chỉnh cho kĩ sư kết cấu.Nếu bác nào chinh phục được hai thằng này có thể yên tâm cho cái túi cơm của mình rồi.

Vẫn có thép D18 bác vtd ah.Em chọn Steel profiles database là AISC ,chắc bạn chọn database khác nên không có.

Trường hợp không tìm thấy database thì pm em gửi mail cho.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lúc đầu nó mang tên là Robobat sau Autodesk mua lại và đổi tên là Robot là một phần mềm phân tích nội lực giống Sap hay Staad .Còn Autocad Structural Detailing là phần mềm hỗ trợ vẽ các chi tiết của kết cấu xây dựng cả Bêtông cốt thép và kết cấu thép đi kèm với Robot thành một gói phần mềm hoàn chỉnh cho kĩ sư kết cấu.Nếu bác nào chinh phục được hai thằng này có thể yên tâm cho cái túi cơm của mình rồi.

Vẫn có thép D18 bác vtd ah.Em chọn Steel profiles database là AISC ,chắc bạn chọn database khác nên không có.

Trường hợp không tìm thấy database thì pm em gửi mail cho.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em đang quan tâm đến phần mềm này không biết nhà mình có bác nào có tài liệu ( tiếng gì cũng được :tongue2:) thì shaze cho anh em nghiên cứu với.

"Tiếng gì cũng được" ? Tại sao bác không dùng Help?Còn gì tốt hơn Help nữa đây bác?

Có kinh nghiệm nhiều thì truyền đạt lại cho anh em bác nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Việt nam mình cũng có pm hỗ trợ để vẽ kết cấu đó ! Nói chung để triển khai kết cấu mà dùng StCAD thì ok nhất ! Nhưng có điều phải mua khoá cứng mới sd được chú này . Giá hồi trước mình mua là triệu(Không cần hoá đơn ) . Nói chung để tìm keypatch cho nó cũng không có gì khó , các bạn tìm trên google.com.vn và vào địa chỉ có tên là KINGSOFT . . . . rồi gì gì nữa đó không nhớ rõ ! Là sẽ có câu trả lời ( Nhưng 1keypatch cho 1 máy là hình như 500nghìn hay sao đó - So với 3triệu thì rẻ chán ! Thôi heng ! Mình biết tới đâu , ý kiến đến đó ! )

Nếu có gì không phải , các bạn thông cảm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Việt nam mình cũng có pm hỗ trợ để vẽ kết cấu đó ! Nói chung để triển khai kết cấu mà dùng StCAD thì ok nhất ! Nhưng có điều phải mua khoá cứng mới sd được chú này . Giá hồi trước mình mua là triệu(Không cần hoá đơn ) . Nói chung để tìm keypatch cho nó cũng không có gì khó , các bạn tìm trên google.com.vn và vào địa chỉ có tên là KINGSOFT . . . . rồi gì gì nữa đó không nhớ rõ ! Là sẽ có câu trả lời ( Nhưng 1keypatch cho 1 máy là hình như 500nghìn hay sao đó - So với 3triệu thì rẻ chán ! Thôi heng ! Mình biết tới đâu , ý kiến đến đó ! )

Nếu có gì không phải , các bạn thông cảm

stCAD mắc phải lỗi lớn là cồng kềnh, không thuận tiện

Đáng ra phần mềm Việt thì nên lập trình hướng theo cách thức làm việc của người Việt, qua đó có thể loại đi những lựa chọn không cần, từ đó vừa đơn giản cho lập trình, vừa đơn giản cho sử dụng!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đang là sinh viên,qua mấy cái đồ án và cũng tập tành thử việc ,thấy việc vẽ kết cấu bằng Autocad đơn thuần cũng gần giống người nông dân cày trên mảnh ruộng của mình cứ cần mẫn hết luống này sang luống khác --> Chán. :cheers:

E mới học ASD mà ko biết tìm pm ở đâu, ham học qúa mà ko tải được.

Có anh nào có không chỉ giúp e với. Mong các bác giúp đỡ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh có phần mềm Autocad Structural Detailing cho em với, em tải về cài dùng thử xem sao.em tìm trên google mãi mà kô thấy! :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vẽ dầm trong autocad structural detailing phần reinforcement như thế nào?cám ơn nhiều?

mình click vào biểu tượng dầm trong tab structure element formwork,sau đó điền các thông số về dầm rồi click ok nhưng trên màn hình không thấy xuất hiện j cả!hic hic......

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

một phần mềm tuyệt vời, cái này kết hợp với revit thì khỏi nói, tính toán và triển khai nhanh. mới học nên kinh nghiệm còn ít, cùng trao đổi đi.

anh có phần mềm Autocad Structural Detailing cho em với, em tải về cài dùng thử xem sao.em tìm trên google mãi mà kô thấy! :cheers:

lên trang chủ tải về bạn,ở đây nè http://trials.autodesk.com/akdlm/dlm/struc...D_WIN_32bit.exe

dùng bản trial sau đó ****, dùng Serial 666-69696969; key 256B1. tải **** http://www.mediafire.com/?ymrnjmjy2zb

để kích hoạt phàn mềm bạn làm tương tự như hướng dẫn http://www.mediafire.com/?jnczjjmwjyt

đây là bản mới 2010, khám phá nó nhé, have fun !

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào mọi người. Ai rành về ASD xin hướng dẫn giúp mình vẽ và bố trí thép các loại Móng (móng đơn, móng băng, móng bè, và móng cọc) :D

Mới nghiên cứu thấy sao phức tạp quá :cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào mọi người. Ai rành về ASD xin hướng dẫn giúp mình vẽ và bố trí thép các loại Móng (móng đơn, móng băng, móng bè, và móng cọc) :blink:

Mới nghiên cứu thấy sao phức tạp quá :undecided:

chưa được bản vẽ nào hoàn chỉnh, nói chung là tài liệu mình có về nó rất ít, các pro nào thử cho bài ví dụ xem với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác có nói quá lên không?Nếu quả thực như lời bác nói thì em phải học càng sớm càng tốt.

Khó khăn chỗ nào em nhờ bác nhé!

Revit muôn năm! :undecided:

Xin chào, bác nào có file hoàn chỉnh thể hiện thiết kế kết cấu (thiết kế kỹ thuật thi công) bằng phần mềm revit structural thì có thể upload lên cho anh xem tham khảo được không??????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tài liệu không nhiều và chỉ có vỏn vẹn vài file như thế (tầm nhìn bản thân). mọi người ai quan tâm cùng nhau "luyện" mấy file đó đi. :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Duy có bản cài Acad structure detailing thì cho xin bản 64bit nhé. Không thì Bác chỉ giúp em trang web để tải nó, mình không tảđuwọc. mail: thanh_tungks@yahoo.com.vn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay