Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
kien_kta

nhỡ tay xóa hết các toolbars trên màn hình

Các bài được khuyến nghị

Xin chào anh chị em trong cadviet.cho ke nghiệp dư như em hỏi cái nhé.Em nhỡ tay xóa hết tất cả mấy thanh toolbars trên màn hình không biết làm thế nào để gọi lai dc nhỉ.Ai biết mong sớm hồi âm cho em sớm nhé thanks nhìu :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Xin chào anh chị em trong cadviet.cho ke nghiệp dư như em hỏi cái nhé.Em nhỡ tay xóa hết tất cả mấy thanh toolbars trên màn hình không biết làm thế nào để gọi lai dc nhỉ.Ai biết mong sớm hồi âm cho em sớm nhé thanks nhìu :s_big:

ban vao thẻ tool- work spaces - autocad classic la xong.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tú thì thấy chỉ cần nhấp chuột phải vào thanh công cụ nào đó còn xót lại trên màn hình là cũng lấy lại được. Không cần rườm rà hoa lá như vậy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tú thì thấy chỉ cần nhấp chuột phải vào thanh công cụ nào đó còn xót lại trên màn hình là cũng lấy lại được. Không cần rườm rà hoa lá như vậy

Đúng rồi, xử lý như Tú là đạt. Truy nhiên trường hợp này:

:blink:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có lần em gặp trường hợp này rồi.Bác gõ OP > Enter chọn tab Profile chọn Reset.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không nên áp dụng cách này. Vì sau khi thực hiện reset profiles xong thì giao diện của CAD trả về mặc định toàn bộ, muốn được như ý thì phải chỉnh lại mất thời gian lắm. Nếu chỉ muốn đặt các thanh công cụ, hãy làm theo cách của dong007nb!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không nên áp dụng cách này. Vì sau khi thực hiện reset profiles xong thì giao diện của CAD trả về mặc định toàn bộ, muốn được như ý thì phải chỉnh lại mất thời gian lắm. Nếu chỉ muốn đặt các thanh công cụ, hãy làm theo cách của dong007nb!

Em cũng biết là thế nhưng trong các Cad đời trước trong menu tool đâu có Toolbar để mà chọn đâu bác.Cái đấy nó nằm chỗ nào bác chỉ em với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em cũng biết là thế nhưng trong các Cad đời trước trong menu tool đâu có Toolbar để mà chọn đâu bác.Cái đấy nó nằm chỗ nào bác chỉ em với.

Có cách này, ko biết có hay ko:

Gõ lệnh: menu, load cái thằng acad.CUI

hic!!!

hình như nó nổi đủ luôn thì phải.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

[/quote

cách của bác em dùng được.em bị mất thanh standard,lấy lại bằng tools không được.dùng cách cua bác thì được.thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đọc cái title của bạn là xóa hết các thanh toolbar mà nghe giật hết cả mình!, làm sao mà xóa được cơ chứ!...chẳng qua là bạn cho nó hiện lên hay ẩn đi thôi!...

Bạn chỉ cần vào menu View>Toolbar nó sẽ hiện lên một hộp thoại là Customize trong đó có toàn bộ các thanh toolbar của Cad, bạn muốn nó hiện thanh nào chỉ cần đánh dấu tick vào đó thôi mà!...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình đang duyệt web bằng điện thoại nên không nhớ chính xác lắm. Mình đã gặp trường hợp này và lấy lại bằng lệnh như sau:

-toolbar

(hoặc -toolbars)

Sau đó gõ tên 1 toolbar nào đó (standar chẳng hạn), gõ enter là được. Lúc này sẽ có 1 toolbar rôì thì bạn có thể click chuột phải vào nó để chọn hiện các toolbar cần thiết khác theo nhu cầu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xin chào anh chị em trong cadviet.cho ke nghiệp dư như em hỏi cái nhé.Em nhỡ tay xóa hết tất cả mấy thanh toolbars trên màn hình không biết làm thế nào để gọi lai dc nhỉ.Ai biết mong sớm hồi âm cho em sớm nhé thanks nhìu :bigsmile:

Khi vẽ thường AutoCAD bị lỗi một số chỗ. Cách mình thường làm là đưa nó trở lại tình trạng ban đầu : Vào bảng Opitons , chọn Profiliet chọn Reset ta sẽ được như cài mới lại rất nhanh và hiệu quả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay