Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tranvanvuong

Lỗi khi sử dụng chuột để chọn đối tượng trong autocad 2009

Các bài được khuyến nghị

Xin chào các bạn,

Tôi đang sử dựng autocad 2009. Khi tôi dùng chuột để chọn các đối tượng thi bổng nhiên bị thoát ra khỏi lệnh.

Ví dụ: khi tôi nhập lệnh erase để xoá 5 đối tượng, rồi dùng chuột chọn đối tượng thứ nhất, thứ 2, đến đối tượng thứ 3 thì nó báo là ko có đối tượng nào được chọn và thoát ra khỏi lệnh erase luôn.

Tôi nghĩ có 1 file nào đó điều khiển con chuột, và nó bị lỗi nên gây ra hiện tượng này.

Xin cho hỏi có bạn nào gặp trường hợp như tôi và xin chỉ giúp cách khắc phục.

Xin chân thành cảm ơn.

Vuong

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Xin chào các bạn,

Tôi đang sử dựng autocad 2009. Khi tôi dùng chuột để chọn các đối tượng thi bổng nhiên bị thoát ra khỏi lệnh.

Ví dụ: khi tôi nhập lệnh erase để xoá 5 đối tượng, rồi dùng chuột chọn đối tượng thứ nhất, thứ 2, đến đối tượng thứ 3 thì nó báo là ko có đối tượng nào được chọn và thoát ra khỏi lệnh erase luôn.

Tôi nghĩ có 1 file nào đó điều khiển con chuột, và nó bị lỗi nên gây ra hiện tượng này.

Xin cho hỏi có bạn nào gặp trường hợp như tôi và xin chỉ giúp cách khắc phục.

Xin chân thành cảm ơn.

Vuong

Lúc thoát ra khỏi lệnh, CAD có thông báo gì không bạn (ngoài thông báo không có đối tượng nào được chọn)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lúc thoát ra khỏi lệnh, CAD có thông báo gì không bạn (ngoài thông báo không có đối tượng nào được chọn)

sau đây là 1 ví dụ về quá trình thực hiện 1 lệnh copy nhưng bi out ra, bạn xem rồi giúp mình nhé:

Command: COPY

Select objects: 1 found

Select objects: 1 found, 2 total

Select objects: Specify opposite corner: 1 found, 3 total

Select objects: Specify opposite corner: 2 found (1 duplicate), 4 total

Select objects: Specify opposite corner: 1 found, 5 total

Select objects: 1 found, 6 total

Select objects: Specify opposite corner: *Cancel* (<--- tới đây nó tự động cancel trong khi tôi muốn chọn thêm nhiều đối tượng nữa)

0 found

Select objects: *Cancel*

Command: (rồi tự động trở về trạng thái bình thường)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không hiểu sao cad 2010 của em khi chọn nhiều đối tượng thì phải giữ shift mới chọn được mà ko được chọn nhiều đối tượng sau mỗi lần kích chuột như bình thường. Có thể em đã ấn nhầm nút nào đó nhưng bh em ko thể biết làm thế nào để chế độ chọn đối tượng trong cad trở lại như cũ. Anh chị giúp em vs

Em xin cảm ơn :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay