Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
minhboss

Windows 10 và Autocad?

Các bài được khuyến nghị

Thông tin windows 10 đang được đánh giá rất khả quan, không biết có bác nào nào dùng chưa ah. Em đang thắc mắc là không biết windows 10 đã hỗ trợ tốt cho dân kỹ thuật như anh em trong diễn đàn mình chưa ah.Mùa hè năm nay win 10 được phát hành và miễn phí cho những ai dùng win 7, 8 bản quyền được update miễn phí trong năm đầu và dùng trọn đời, sau một năm kể từ ngày phát hành thì ai update lên sẽ mất tiền. Máy em cũng đang dùng win 7 bản quyền nên cũng muốn up lên win 10 để trải nghiệm nhưng đang hoang mang là không biết liệu win 10 có hỗ trợ đầy đủ ngay cho các ứng dụng phần mền chuyên ngành kỹ thuật của anh em nhà ta không hay là phải đợi sau một thời gian mới hỗ trợ thì công việc bị ảnh hưởng mất (đợi đến lúc hỗ trợi đầy đủ thì lại qua mất thời gian đc update free).

Mong bác nào biết thông tin xin chia sẻ cho em và mọi anh em quan tâm được rõ hơn ah. 

Em xin chân thành cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Thông tin vẫn là thông tin , hiện thời điểm này mới có Windows 10 Technical Preview

Riêng Buil 10036 , không chạy được AUTOCAD 2015!!!! ??? 

Mình cố cài Net 4.5 nhưng chưa được  bàn win này có Net 4.6 khó chơi này ( không chịu ở chung với 4.6)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thông tin vẫn là thông tin , hiện thời điểm này mới có Windows 10 Technical Preview

Mình cố cài Net 4.5 nhưng chưa được  bàn win này có Net 4.6 khó chơi này ( không chịu ở chung với 4.6)

Em biết là thời điểm hiện tại chưa có bản win 10 chính thức mà chỉ là bản preview thui nhưng không rõ là khi phiên bản chính thức đc phát hành thì các phần mềm chuyên ngành của chúng ta có tương thích hỗ trợ ngay không thui ah. Anh em nào biết chút thông tin thì chia sẻ ah.  

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bro jống e, win10 đã tích hợp sẵn net4.5 r nhưng vẫn báo lỗi là chưa được cài @@

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có ai khắc phục được lỗi này chưa, mình xài build 10240 rồi vẫn bị, không cài được Cad 2015

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đã xử lý được. Mọi người theo hướng dẫn từ đây nhé:

forums.autodesk.com/t5/autocad-architecture-general/this-is-how-to-install-autocad-2015-to-windows-10/td-p/5671933

​​

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đã xử lý được. Mọi người theo hướng dẫn từ đây nhé:

forums.autodesk.com/t5/autocad-architecture-general/this-is-how-to-install-autocad-2015-to-windows-10/td-p/5671933

​​

em đã làm theo nhưng vẫn bị báo lỗi bác ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay