Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tuan_thietkedien

Mặc định pagesetup

Các bài được khuyến nghị

Mình muốn khi dùng New để mở 1 bản vẽ mới thì Pagesetup luôn mặc định theo người dùng cài đặt trước.

Bác nào biết xin chỉ giáo với.

Cám ơn.

Chào bạn Tuan_thietkedien,

Theo mình hiểu thì việc page setup chỉ có tác dụng đối với việc in ấn thôi mà, do vậy việc bạn mở một bản vẽ mới mà page setup trước có vẻ không hợp lý lắm và mình cũng chưa hiểu vì sao phải như vậy.

Có phải bạn muốn như vậy để tiện cho bạn chọn tỷ lệ khi vẽ hay không??? Theo thiển ý của mình thì không nên và bạn nên vẽ với tỷ lệ 1:1 là tốt nhất, sau đó tùy theo yêu cầu cụ thể để bạn xuất sang layout và thực hiện các bản in tại đây là tốt hơn bạn ạ. Như vậy ki bạn cần chỉnh sửa gì trên thiết kế cũng sẽ thuận lợi hơn nhiều.

Cũng theo mình biết thì yêu cầu của bạn hơi khó thực hiện trong cad vì Cad đã cố tình tách riêng các tab Model và layout để người thiết kế tiện sử dụng rồi bạn ạ.

Không biết các bác khác có mánh gì hay hơn không, hãy chỉ giùm bạn Tuan_thie6tked9ie6n và cho mình mót với

Chúc bạn thành công.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn có thể tạo 1 file mới vào chỉnh Pagesetup đúng như ý của bạn sau đó save lại với tên abc.dwt vào trong thư mụcnào đó :(C:\Documents and Settings\Mycomputer\Local Settings\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2007\R17.0\enu\Template). sau này khi mở bản vẽ mới bạn mở file mới tạo là ok thôi. :s_dead:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào bạn Tuan_thietkedien,

Theo mình hiểu thì việc page setup chỉ có tác dụng đối với việc in ấn thôi mà, do vậy việc bạn mở một bản vẽ mới mà page setup trước có vẻ không hợp lý lắm và mình cũng chưa hiểu vì sao phải như vậy.

Có phải bạn muốn như vậy để tiện cho bạn chọn tỷ lệ khi vẽ hay không??? Theo thiển ý của mình thì không nên và bạn nên vẽ với tỷ lệ 1:1 là tốt nhất, sau đó tùy theo yêu cầu cụ thể để bạn xuất sang layout và thực hiện các bản in tại đây là tốt hơn bạn ạ. Như vậy ki bạn cần chỉnh sửa gì trên thiết kế cũng sẽ thuận lợi hơn nhiều.

Cũng theo mình biết thì yêu cầu của bạn hơi khó thực hiện trong cad vì Cad đã cố tình tách riêng các tab Model và layout để người thiết kế tiện sử dụng rồi bạn ạ.

Không biết các bác khác có mánh gì hay hơn không, hãy chỉ giùm bạn Tuan_thie6tked9ie6n và cho mình mót với

Chúc bạn thành công.

Chào bạn phamthanhbinh

Giả sử khi mình cần in 100 bản vẽ mà các bản vẽ đó chưa cài pagesetup thì rất khổ cho người in, mình muốn mặc định pagesetup trước khi vẽ rồi sau đó mình dùng Publish để in hàng loạt bản vẽ mà không mất thời gian chình từng bản vẽ một.

Phần Layout mình có nghe nói mà chưa dùng thử bao giờ, nếu có chỗ không hiểu nhờ bạn chỉ giúp nha.

Chúc bạn luôn vui vẻ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình muốn khi dùng New để mở 1 bản vẽ mới thì Pagesetup luôn mặc định theo người dùng cài đặt trước.

Bác nào biết xin chỉ giáo với.

Cám ơn.

Nghĩa là bạn muốn lấy cái pagesetup của bản vẽ khác về bản vẽ mình ?

bạn chỉ cần nhấn Ctrl P . Tại phần name , bạn chỉ cần import cái file có pagesetup mà bạn muốn lấy thì lúc đó các máy in đã định sẵn sẽ có trong file của bạn .

Bạn cũng in hàng loạt bằng Pubpish ah .

Bạn thấy cái này thế nào ?

Mình dùng thấy nó thật tốt .

chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo