Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
vinh123

biệt thự không điều hòa,anh em vao chém gió.

Các bài được khuyến nghị

e mới năm thứ nhất lam cai đầu tiên vua dựng tạm max lấy ý các hinh đệ chém nhiệt tình. Rất mong sự góp ý của các anh.

Các anh góp ý cụ thể dùm ,nên sửa phần nào nha.e mới lam nên con kém lắm.

Hứong gió từ phía nhiều của vào.Các anh góp ý cả về thông gió,e dang muốn tim hếu cái này.

Về công năng

Tổng thể

Chi tiết.

vật liêu

kiết cấu có chỗ nào vấn đề ko ,( ko xây được ấy)

Tong the 1

tong the 2

Tâng1

Tâng2

Tâng3

Tâng3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

mình không fải dân kiến trúc nên nhìn thấy khá đẹp. tuy nhiên cầu thang trong nhà có vẻ không ổn lắm. lòng vòng mãi rồi mới lên đến tầng 3.

đoạn cuối từ tầng 1 lên đến tầng 2 không hiểu xây lắp kiểu gì đây?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình không fải dân kiến trúc nên nhìn thấy khá đẹp. tuy nhiên cầu thang trong nhà có vẻ không ổn lắm. lòng vòng mãi rồi mới lên đến tầng 3.

đoạn cuối từ tầng 1 lên đến tầng 2 không hiểu xây lắp kiểu gì đây?

cám ơn bạn đã góp ya.mình sẽ lưu đến van đề này

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin góp ý kiến như sau:

- Khoảng sân trên tầng 1 nhô ra như thế mà bên dưới không có cột,về mặt kết cấu không ổn lắm

- Sân trên các tầng lộ thiên nhiều. Vấn đề chống thấm nan giải lắm bạn à.

Đây là 2 ý kiến thực tế. Bạn coi lại

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xin góp ý kiến như sau:

- Khoảng sân trên tầng 1 nhô ra như thế mà bên dưới không có cột,về mặt kết cấu không ổn lắm

- Sân trên các tầng lộ thiên nhiều. Vấn đề chống thấm nan giải lắm bạn à.

Đây là 2 ý kiến thực tế. Bạn coi lại

ANH TU ơi!!! việc chống thấm thời đại hiện nay ko thành vấn đề...! còn cái cột thì...... quả thật phải xem lại! em thấy nó phải nhô ra đến 2.5m ấy chứ???

về hình thể kiến trúc em thấy khoái lắm, nói chung la mới mẻ,có sáng tạo, chỉ có điều.....

phần trên sân thượng hơi đơn điệu, cụ thể là ô cửa bên phải (chỗ cái lam nắng đó)

Nếu có cột vô nũa nhì ctrình sẽ cứng cáp hơn mà lại thoả mãn được yêu cầu kết cấu....!

Còn cầu thang thì...... đứng là phải đập đi xây lại thôi.....

Sorry! nếu ko đúng chỗ nào các bác đùng đá đít em nha......!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

e mới năm thứ nhất lam cai đầu tiên vua dựng tạm max lấy ý các hinh đệ chém nhiệt tình. Rất mong sự góp ý của các anh.

về công năng: thì khả năng là gần vứt đi (các không gian ko hài hoà, ko cân đối, ko hợp lí. rồi vị trí cầu thang, cau thang ngoai, phòng khach, rồi tỉ lệ các phòng, sự liên kết giao thông đi lại.....vvvv..) khong kể hết, mà nhất là đây lại là biệt thự. SẤU

Về chi tiết: chẳng có cái gì để nói ( chưa thấy gì đặc sắc) cũng như vật liệu, nếu i' bạn đang theo kiểu kiến trúc chắp vá thì là bạn đang thành công với phương án này rồi đấy

về kết cấu: với cái nhà này mình thấy là làm được ko có gì phức tạp conson 2,5 hay 3m làm được tuốt

xấu đẹp mỗi người thích một kiểu chẳng biết thế nào. Tôi thì nói thật. đừng nản nhé!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ANH TU ơi!!! việc chống thấm thời đại hiện nay ko thành vấn đề...! còn cái cột thì...... quả thật phải xem lại! em thấy nó phải nhô ra đến 2.5m ấy chứ???

về hình thể kiến trúc em thấy khoái lắm, nói chung la mới mẻ,có sáng tạo, chỉ có điều.....

phần trên sân thượng hơi đơn điệu, cụ thể là ô cửa bên phải (chỗ cái lam nắng đó)

Nếu có cột vô nũa nhì ctrình sẽ cứng cáp hơn mà lại thoả mãn được yêu cầu kết cấu....!

Còn cầu thang thì...... đứng là phải đập đi xây lại thôi.....

Sorry! nếu ko đúng chỗ nào các bác đùng đá đít em nha......!!!!

cám ơn anh đã góp ý chân thành,e se cố gắng hơn. nhưng cụ thể là cầu thang làm thế nao ,các anh cho e biêt

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Vinh cho em hỏi với, cái nhà này bác ko định bố trí WC à?

Còn cái thang của bác nó chiếm nhiều không gian quá

Tầng 1 thì phòng khách nhỏ quá trong khi không gian bếp lại quá to

Các phòng ngủ cũng nhỏ nữa.

^^ em ko phải là dân kiến trúc đâu. Có ji ko phải bác bỏ quá cho nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

về công năng: thì khả năng là gần vứt đi (các không gian ko hài hoà, ko cân đối, ko hợp lí. rồi vị trí cầu thang, cau thang ngoai, phòng khach, rồi tỉ lệ các phòng, sự liên kết giao thông đi lại.....vvvv..) khong kể hết, mà nhất là đây lại là biệt thự. SẤU<-----Già đầu mà còn viết sai chính tả (phải là XẤU mới đúng). Lời lẽ y chang cha ph168xd, chắc 2 người là anh em hoặc đồng nghiệp quá

Về chi tiết: chẳng có cái gì để nói ( chưa thấy gì đặc sắc) cũng như vật liệu, nếu i' bạn đang theo kiểu kiến trúc chắp vá thì là bạn đang thành công với phương án này rồi đấy <-----Nên chú trọng lời nói, hãy hạn chế thái độ phách lối của mình và đọc kỹ những gì người lập topic đã nêu. Chỉ mới năm 1, thế này là ngon rồi :s_dead:

về kết cấu: với cái nhà này mình thấy là làm được ko có gì phức tạp conson 2,5 hay 3m làm được tuốt (Lực đạn ai ném banh xác, nổ như bắp rang bơ)

xấu đẹp mỗi người thích một kiểu chẳng biết thế nào. Tôi thì nói thật. đừng nản nhé! <---- Và tui cũng nói thật, thông cảm nhá :s_dead:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình nói về công năng trước nha.

Nhà tầng trệt p.khách nhỏ xíu trong khi bếp thì quá rộng ko cần thiết.

Tầng 2 ko có lấy 1 cái nhà WC, tối đi nhậu về nửa đêm có mắc tiểu chắc chết >_< :s_dead:

Tầng 3 thì tạm chấp nhận đc.

Cầu thang bố trí như vậy khó bố trí phòng lắm.

Về công năng thì theo mình là cần ưu tiên nhà WC, vì đó là nơi mà mình SD hàng ngày nên cần bố trí rộng rãi thoải mái thuận tiện. Theo mình công năng nên đầu tư làm lại đi như vậy là chưa ổn vì mặt dù mặt bằng rộng mà nhà vẫn có cảm giác tù túng lắm đó.

Vật liệu ban ko nói nên mình ko góp ý đc.

Kết cấu cũng ko có gì phức tạp, làm đc hết. Nhưng nếu thêm cột trang trí vừa tạo cảm giác chắc chắn và mạnh mẽ nữa.

Năm nhất mà thể hiện Mã đc như vậy là khá lắm rồi. Có tương lai, cố gắng lên nhé nhóc.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
về công năng: thì khả năng là gần vứt đi (các không gian ko hài hoà, ko cân đối, ko hợp lí. rồi vị trí cầu thang, cau thang ngoai, phòng khach, rồi tỉ lệ các phòng, sự liên kết giao thông đi lại.....vvvv..) khong kể hết, mà nhất là đây lại là biệt thự. SẤU<-----Già đầu mà còn viết sai chính tả (phải là XẤU mới đúng). Lời lẽ y chang cha ph168xd, chắc 2 người là anh em hoặc đồng nghiệp quá

<---- anh em hay nói cá sấu thế còn gì

Về chi tiết: chẳng có cái gì để nói ( chưa thấy gì đặc sắc) cũng như vật liệu, nếu i' bạn đang theo kiểu kiến trúc chắp vá thì là bạn đang thành công với phương án này rồi đấy <-----Nên chú trọng lời nói, hãy hạn chế thái độ phách lối của mình và đọc kỹ những gì người lập topic đã nêu. Chỉ mới năm 1, thế này là ngon rồi :s_dead: <---- tất nhiên là đã đọc kĩ " biệt thự không điều hòa,anh em vao chém gió " thế là đã đạt yêu cầu người hỏi! :s_dead:

cái nữa là: đây ko phải là hạn chế phách lối, mà là nói thật luôn, nhìn thấy thế nào thì nói thế đấy dúng cảm nhận. hạn chế sẽ ỨC CHẾ. chứ trong KT biết đằng nào mà phách lối. mà mình cũng đã bảo bạn đừng khen đẹp đâu!

về kết cấu: với cái nhà này mình thấy là làm được ko có gì phức tạp conson 2,5 hay 3m làm được tuốt (Lực đạn ai ném banh xác, nổ như bắp rang bơ) <----- conson 3m mình làm mấy cái, hết cả thời gian bảo hành rồi mà ..........vẫn chưa sập :s_dead:

xấu đẹp mỗi người thích một kiểu chẳng biết thế nào. Tôi thì nói thật. đừng nản nhé! <---- Và tui cũng nói thật, thông cảm nhá :s_dead: <----- mình thích nói thật . Nhưng trong bài viết này mình e rằng bạn chưa thật. hãy nhận xét thật đi. Lại làn nữa là mình nói thật

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thực ra cái đầu tiên nên em lam sai phưong pháp,chang ai bảo cả.Vì dựng từ mặt đứng lên nên e khong thể lam ngon công năng đc.

Lần này có kinh ngiem e se làm tư mặt bằng đã.

-Nhà vệ sinh quả là e quên mất.ở tâng 2

-Kết cấu có 2 tường lệch nhau ở tầng 1 và 2 đấy liệu có ổn không(tầng 2 hơi vào)có phải có dầm ở duơi ko

-Các anh cho em cụ thể nên đặt cầu thang ở đâu.E dang bí về khoản này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình không bàn về vấn đề công năng.

Kiến trúc sư không cần bàn công năng, hì hì, để nhường cho ai đó không phải kiến trúc sư bàn nó.

Vì họ thích được thế lắm.

Mình chỉ quan tâm xem có view nào đẹp trong cái tổng thể của bạn không thôi.

Cuối cùng, mình chưa thấy.

Bạn có thể làm công năng tồi, nhưng điều đó không quan trọng, bằng bạn có thể tạo ra những view đẹp.

View xấu nhất của bạn là khi đứng tại bậc tam cấp lối vào phòng khách, có thể nhìn thấy....xí bệt.

hi hi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không đôi co với bác ôidoi_oi chi cho mệt.

Còn bác ktsk80 nữa, hỏi xin bác mấy cái Background đã lâu rồi mà chưa thấy bác hồi âm cho Tú nữa. Mấy cái Background mà bác làm trạm thu phí đó. Cám ơn bác trước :s_dead:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình không bàn về vấn đề công năng.

Kiến trúc sư không cần bàn công năng, hì hì, để nhường cho ai đó không phải kiến trúc sư bàn nó.

Vì họ thích được thế lắm.

Mình chỉ quan tâm xem có view nào đẹp trong cái tổng thể của bạn không thôi.

Cuối cùng, mình chưa thấy.

Bạn có thể làm công năng tồi, nhưng điều đó không quan trọng, bằng bạn có thể tạo ra những view đẹp.

View xấu nhất của bạn là khi đứng tại bậc tam cấp lối vào phòng khách, có thể nhìn thấy....xí bệt.

hi hi.

Uâỳ, bác nói thế em thấy ko hợp lý tí nào cả. Cái ji mà KTS ko cần bàn công năng. Làm 1 cái nhà đẹp mà công năng ko ra sao thì cũng ko ổn chút nào cả

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo