Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
anhvinh82

sử dụng lệnh xclip nhiều lần với đối tượng block ;khi in ra tạo thành vệt đen xì

Các bài được khuyến nghị

135462_2.jpg135462_1_1.jpgcả nhà cho mình hỏi ai biết lỗi : mình có 1 đối tượng block thực hiện lệnh xclip nhiều lần thì khi in ra nó tạo thành vệt đen xì như hình dưới đây ai biết chỉ mình cách khắc phục với .thanhk cả nhà 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chữa bệnh mà ko dc gặp bệnh nhân thì cũng hơi khó phán :D

minh đã nói lỗi trên rồi đấy bạn .như trong hình đấy .có cái mặt bằng chi tiết đầu cột mình block ,mình dùng lệnh xc để cắt phần muốn che ,nhung ko hiểu sao xc block khi in ra nó có vết đen như thế ?bạn biết cách khắc phục thì bảo mình với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

minh đã nói lỗi trên rồi đấy bạn .như trong hình đấy .có cái mặt bằng chi tiết đầu cột mình block ,mình dùng lệnh xc để cắt phần muốn che ,nhung ko hiểu sao xc block khi in ra nó có vết đen như thế ?bạn biết cách khắc phục thì bảo mình với

Bạn trích riêng cái block đó rồi gửi lên, nhìn hình ko thì cũng khó phán mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn trích riêng cái block đó rồi gửi lên, nhìn hình ko thì cũng khó phán mà

http://www.cadviet.com/upfiles/4/135462_new_block.dwg

file day ban.mình tạo 1 block là cái đầu cột này rồi i xc nó ,sau đó cop đi đến các vị trí khác rồi lại thực hiện xc với nó ,vì mỗi 1 vị trí la 1 xc khác nhau .vậy đó .in ra bị 1 vệt đen

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình dự là không phải do block của bạn, vì mình thử nhiều cái mà ko bị sao, chắc là có 1 đối tượng khác tạo lên vệt đen đó

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Minh nghi no lien quan den lenh xc .vi khi minh thu delete phan vung cat day di thi doi tuong tro lai binh thuong .minh kem tra rat nhieu lan .la do cai lenh xc nay ban ak.ban xem co cac bien thiet lap nao lien quan den thang xc nay khong.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay