Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Duyphong-Archi

Mất nét trong cad2010

Các bài được khuyến nghị

Mình dùng cad2010 được 2 tháng ko có vấn đề gì, bữa nay gặp sự cố. Hiện tượng như sau!

Mình chèn block nội thất vô bình thường nhưng chỉ có block của đi 900 bị mất nét (nét 1/4 đường tròn) nét khung và đố cửa vẫn còn (các block cửa khác bình thường)

Về Dim thì có hiện tượng sau!

khi dim các chi tiết thứ nhất (đường dim 1) kích thước đúng, ko sai gì hết nhưng dim đường tổng thể thì sai số.

VD: mặt bằng trệt đo được là 5000, 2500, 2000, 5000 (=14500)

nhưng dim đường tổng thể thì sai =14502

Mình kiểm tra kĩ các điểm chân dim ko có trật, thử opset từng line và dim thử thì kích thước nhỏ ok, còn tổng thể vẫn bị sai

Bác nào có cách giúp dùm mình với! Thaks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình dùng cad2010 được 2 tháng ko có vấn đề gì, bữa nay gặp sự cố. Hiện tượng như sau!

Mình chèn block nội thất vô bình thường nhưng chỉ có block của đi 900 bị mất nét (nét 1/4 đường tròn) nét khung và đố cửa vẫn còn (các block cửa khác bình thường)

khi dim các chi tiết thứ nhất (đường dim 1) kích thước đúng, ko sai gì hết nhưng dim đường tổng thể thì sai số.

Mình kiểm tra kĩ các điểm chân dim ko có trật, thử opset từng line và dim thử thì kích thước nhỏ ok, còn tổng thể vẫn bị sai

Anh có thể gửi File bản vẽ đó lên được KO?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em dùng cad 08 cũng từng bị hiện tượng này!!! sau không biết làm thế nào đành co dim tổng đi giá trị lẻ ===> nông dân quá! có bác nào biết nguyên nhân không ạ? em cũng đang nhờ các cao thủ viết lish làm tròn dim cũng chính là để khắc phục hiện tượng này!!! :s_dead: :s_dead: :s_dead:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo