Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hottemping2000

cách đưa file cad chuyển sang solidwork

Các bài được khuyến nghị

các anh giúp em với em mới vào nghề solidwork .nên hok bít nhiều về solidwork lắm

hôm bữa cty có đưa cho em file cad . dxf . nhưng hok hiểu sao mờ bằng solidwork lại có rất nhiều nốt màu xanh đậm.anh chị có cách nào bò bớt những điễm đó đuợc hok.ngoài cách vẽ lại.giúp em với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
các anh giúp em với em mới vào nghề solidwork .nên hok bít nhiều về solidwork lắm

hôm bữa cty có đưa cho em file cad . dxf . nhưng hok hiểu sao mờ bằng solidwork lại có rất nhiều nốt màu xanh đậm.anh chị có cách nào bò bớt những điễm đó đuợc hok.ngoài cách vẽ lại.giúp em với.

Chào bạn hottemping2000,

Mấy cái nốt màu xanh đậm đó là do Sw tự tính toán và xác định để tạo hình dựa trên cái file .dxf mà bạn đã có. Nó là cơ sở để Sw tạo ra các spline gần giống với cái hình của bạn. Các điểm này bạn hoàn toàn có thể xóa đi, thêm vào, miễn sao cái hình trên Sw của bạn đúng với cái mà bạn mong muốn. Để edit chúng bạn chuột phải vào nó và chọn các lệnh edit phù hợp là ok.

Có điều cần lưu ý bạn là khi bạn mở file dxf bằng sw thì bạn sẽ được một hình ảnh các sketch chứ không phải là một mô hình tham số đâu. Từ các sketch này bạn phải dựng lại các mô hình đó trong sw. Sở dĩ các nốt của bạn màu xanh là vì nó chưa được xác định các tham số cần thiết. Vì thế bạn phải xác định lại chúng cho tới khi chúng hoàn toàn màu đen (đã xác định) mới có thể tạo được mô hình bạn ạ.

Bạn có thể tham khảo về việc chuyển các bản vẽ Cad thành các mô hình tham số trong Sw ở bài tutorial thứ 4 trong phần Help của SolidWorks bạn nhé.

Chúc bạn thành công với SolidWorks.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay