Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

Khi bạn đang vẽ bản vẽ ở Model space, bao gồm cả khung tên, text, dim. Bạn muốn chuyển khung tên, text dim sang PaperSpace, còn các đối tượng khác thì giữ nguyên?

Hãy dùng lệnh CHSPACE: Tại tab layout, double click vào viewport để chuyển viewport sang chế độ model space. Dùng lệnh CHSPACE và chọn các đối tượng cần đưa về PaperSpace (Khung tên, text, dim) rồi nhấn Enter. Bạn sẽ thấy được sự thay đổi theo ý muốn.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Khi bạn đang vẽ bản vẽ ở Model space, bao gồm cả khung tên, text, dim. Bạn muốn chuyển khung tên, text dim sang PaperSpace, còn các đối tượng khác thì giữ nguyên?

Hãy dùng lệnh CHSPACE: Tại tab layout, double click vào viewport để chuyển viewport sang chế độ model space. Dùng lệnh CHSPACE và chọn các đối tượng cần đưa về PaperSpace (Khung tên, text, dim) rồi nhấn Enter. Bạn sẽ thấy được sự thay đổi theo ý muốn.

Quá hay bác Hoành ạ! trước đây em toàn phải copy, paste và scale :s_dead: . Lệnh này không những chỉ chuyển các đối tượng từ model space sang paper space, mà còn có thể chuyển ngược lại

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Quá hay bác Hoành ạ! trước đây em toàn phải copy, paste và scale :s_dead: . Lệnh này không những chỉ chuyển các đối tượng từ model space sang paper space, mà còn có thể chuyển ngược lại

có cách nào chuyển như vậy nhưng vẫn dữ nguyên được đối tượng ơ khung chuyển đổi không bác. nghĩa là như lệnh copy, paste ấy nhưng không cần scale.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh Hoành cho mình hỏi các lệnh tắt của cad 2007. Mình mới vào nghề nên cũng còn yếu về cad lắm! nếu có thể giúp giùm mình. thank!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh Hoành cho mình hỏi các lệnh tắt của cad 2007. Mình mới vào nghề nên cũng còn yếu về cad lắm! nếu có thể giúp giùm mình. thank!

Bạn xem 1 bài viết về lệnh tắt ở đây : http://www.cadviet.c...showtopic=62706

-----

Bổ sung bài 1: Ta cũng có thể làm ngược lại để chuyển các đối tượng từ Layout sang Model

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay