Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Nguyen Hoanh

Xoay text thuộc tính trong block

Các bài được khuyến nghị

các bác cho em hỏi em chỉ mốn xoay một ATT trong block đó thôi có được không ạ. nếu được xin các bác chỉ giáo. xin cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
10 giờ trước, dunguss3581 đã nói:

các bác cho em hỏi em chỉ mốn xoay một ATT trong block đó thôi có được không ạ. nếu được xin các bác chỉ giáo. xin cảm ơn.

Nếu bác muốn xoay một ATT của 1 trong nhiều block ATT thì làm như bác @Doan Van Ha ở trên, tuy nhiên sau này nếu sau này SYNC Block Att đó thì nó sẽ về lại góc cũ.
Nếu bác muốn xoay một ATT của tất cả block ATT đó thì bác vào Block Editor rồi xoay luôn ở đó luôn, sau đó ATTSYNC cái Block ATT đó thì sẽ thấy cái ATT đó đổi góc như mong muốn. 

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 giờ trước, Doan Van Ha đã nói:

Dùng lệnh eattedit để sửa rotation của attribute đó (?)

Em muốn xoay trực quan bằng cách pick chuột hoặc theo hướng một đối tượng bất kỳ (VD line, polyline) chỉ 1 ATT trong nhiều ATT của Block. được như vậy thì quá tuyệt. Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vậy bạn tìm hiểu block động;
Nhãn Parameters: Thêm 1 Rotation 

Sau đó ở nhãn Actions: thêm Rotate (select cái paramenters vừa thêm rồi chọn ATT bạn cần xoay...bằng chuột)

Mình gợi ý vậy, bạn tìm hiểu rồi tự tạo/sửa Block ATT của bạn xem có đúng nhu cầu của bạn không nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 giờ trước, lbttkcl đã nói:

Vậy bạn tìm hiểu block động;
Nhãn Parameters: Thêm 1 Rotation 

Sau đó ở nhãn Actions: thêm Rotate (select cái paramenters vừa thêm rồi chọn ATT bạn cần xoay...bằng chuột)

Mình gợi ý vậy, bạn tìm hiểu rồi tự tạo/sửa Block ATT của bạn xem có đúng nhu cầu của bạn không nhé.

E đã làm như bác nói nhưng nếu là TEXT thì xoay được còn là ATT thì lại không xoay được bác ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
5 giờ trước, dunguss3581 đã nói:

Em muốn xoay trực quan bằng cách pick chuột hoặc theo hướng một đối tượng bất kỳ (VD line, polyline) chỉ 1 ATT trong nhiều ATT của Block. được như vậy thì quá tuyệt. Thanks!

Lisp có thể làm được điều bạn muốn.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 giờ} trướ}c, dunguss3581 đã nói:

E đã làm như bác nói nhưng nếu là TEXT thì xoay được còn là ATT thì lại không xoay được bác ạ.

Đúng ý bác chưa ? 

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
17 giờ trước, lbttkcl đã nói:

Đúng ý bác chưa ? 

Tuyệt. chuẩn bác ạ. nhưng em lại có nhu cấu như thế này. cái ATT 11111, 222222 đó tự nhận giá trị diện tích của một hình khép kín bất ký (hình này tạo bởi nhiều đối tượng khác nhau line, polyline, acr, ...) mỗi khi mình move đến tọa độ bên trong hình đó thì lisp có làm được không bác? (được voi đòi hai bà trưng . he....)

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay