Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ldrt2004

CAD bị treo rồi tắt luôn, tạo ra file mới có tên phần đuôi là _RECOVER

Các bài được khuyến nghị

Mình đang sử dụng CAD bình thường, khi sử dụng chế độ bắt điểm thì lâu lâu CAD lại bị treo, chương trỉnh hỏi có SAVE thành đuôi RECOVER không,nếu có thì sẽ ra 1 file có tên phầnđuôi là recover. sau đó nếu bật file đó lên thì CAD sẽ AUTODIT. Không biết làm thế nào để sửa lỗi đó nhỉ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình đang sử dụng CAD bình thường, khi sử dụng chế độ bắt điểm thì lâu lâu CAD lại bị treo, chương trỉnh hỏi có SAVE thành đuôi RECOVER không,nếu có thì sẽ ra 1 file có tên phầnđuôi là recover. sau đó nếu bật file đó lên thì CAD sẽ AUTODIT. Không biết làm thế nào để sửa lỗi đó nhỉ???

Bạn cứ save file đó lại dưới dạng recover. Khi mở Cad lại, tắt file Drawing1 đi. Tiếp tục vào File ---> chọn recover để Cad fix lỗi lại. Không thôi sửa đuôi file .bak lại thành dwg là được :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đang hỏi cách để chữa cái lỗi cad đó thôi, chứ đang dùng mà bị treo thế tức lắm, còn việc fix lại thì mình biết lâu rồi

Có nhiều nguyên nhân :

1- Anh mở nhiều chương trình cad, word, Excel...

2- Thao tác của anh nhanh quá mà khả năng xử lý thông tin có hạn

Máy có cấu hình thấp thường hay gặp anh nâng cấp máy lên cấu hình cao hơn sẽ cải thiện được tình hình. Anh có thấy là khi anh đang cần vẽ vội một bản vẽ để đưa cho sếp thì máy cứ đơ ra không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hic, Máy tính của tôi cài winxp, cấu hình thuộc loại khủng: Ram 3,5GB, Card màn hình: 1GB, chip: 3GHz, vậy mà cũng vẫn bị treo đơ như chủ thơt này đã nói.

Đây có thể là vấn đề của vr autocad. Vậy pro nao xem xét giải đáp giúp nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hic, Máy tính của tôi cài winxp, cấu hình thuộc loại khủng: Ram 3,5GB, Card màn hình: 1GB, chip: 3GHz, vậy mà cũng vẫn bị treo đơ như chủ thơt này đã nói.

Đây có thể là vấn đề của vr autocad. Vậy pro nao xem xét giải đáp giúp nha

Tình hình vẫn là anh sử dụng Ram 3,5GB quá chỉ định và liều lượng, không đọc kỹ phần phần ram đã sử dụng. Khắc phục bằng cách khởi động lại CAD hoặc khởi động lại máy để cho Ram nó nghỉ:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ặc ặc, máy của mình cấu hình tương đối khủng :

core 7 2600k(3.4), ram 16g, cad màn hình GTX 560 1GB mà sao nó cứ treo cứng máy luôn, sau đó bị out, có cao nhân nào biết xin trợ giúp anh em với nhé. :blink:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lúc trước mình sài máy ram 1g máy cứ báo là low memory gì đó rồi tắt hết ứng dụng. sau đó mình tìm hiểu mới biết máy thiếu bộ nhớ ảo sau khi khắt phục tình trạng này máy chạy rất ngọt mình hi vọng cách này có thể giúp gì được cho mấy bạn. các bạn xem file hướng dẫn bên dưới nhé.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo