Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tienducnguyen

Băng chuyền của lẩu kichi kichi

Các bài được khuyến nghị

Các anh các chị của diễn đàn cho em hỏi, em đang quan tâm và muốn mở một nhà hàng lẩu như kiểu lẩu băng chuyền Kichi Kichi. Nhưng em không biết cơ chế hoạt động của cái băng chuyền ấy hoạt động như thế nào ? Cấu tạo có dễ làm ko ? Mong anh chị giải đáp giúp em thắc măc này ạ. Em xin cảm ơn !!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các anh các chị của diễn đàn cho em hỏi, em đang quan tâm và muốn mở một nhà hàng lẩu như kiểu lẩu băng chuyền Kichi Kichi. Nhưng em không biết cơ chế hoạt động của cái băng chuyền ấy hoạt động như thế nào ? Cấu tạo có dễ làm ko ? Mong anh chị giải đáp giúp em thắc măc này ạ. Em xin cảm ơn !!!

Nó là chuyẻn động băng tải nhưng được nối thêm cơ cấu bánh  cóc làm cho băng tải chuyển động không chuyển động liên tục như băng tải vận chuyển than chẳng hạn.

Động cơ vẫn quay đều nhưng băng tải  chuyển động gián đoạn theo một thời gian nào ấn định nhờ cơ cấu bánh cóc làm cho băng tải chuyển động cà...giựt ...cà giựt...giống như xe buýt vừa chạy vừa dừng đỗ để đón trả khách:

Mình chẳng biết là cái cơ cấu gì, chỉ biết khi trục dưới quay ---> trục trên quay "cà giựt ... cà giựt"

p/s: mình cầu đường

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo