Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
pinkn_0102

render hong giống khung nhìn gì hết à!!!!

Các bài được khuyến nghị

mọi người giúp em với!ko biết sao mà khi em chỉnh phối cảnh ở khung perspective!e chỉnh góc nhìn ưng ý rồi!nhưng khi render thì hướng nhìn như mình đứng lùi ra xa!nên mỗi lần render e phải canh chỉnh mấy lần luôn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
mọi người giúp em với!ko biết sao mà khi em chỉnh phối cảnh ở khung perspective!e chỉnh góc nhìn ưng ý rồi!nhưng khi render thì hướng nhìn như mình đứng lùi ra xa!nên mỗi lần render e phải canh chỉnh mấy lần luôn!

sao bạn không dùng CAM,bạn Up ảnh lên để mọi người biết chứ nói không thế khó hiểu lắm,bạn nhé,thân

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ở khung nhìn P, ấn ctrl + C là có cam luôn

khi bị dính trường hợp này, cách đơn jản nhất để khắc fục là bạn tạo 1 file mới, rồi megre tòan bộ file cũ vào là xong :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ở khung nhìn P, ấn ctrl + C là có cam luôn

khi bị dính trường hợp này, cách đơn jản nhất để khắc fục là bạn tạo 1 file mới, rồi megre tòan bộ file cũ vào là xong :bigsmile:

dạ!lần nào vẽ cũng vậy!merge cũng vậy à!

em đã thử đặt camera rồi!vẫn trường hợp đó ạ!làm sao bi giờ!????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sao bạn không dùng CAM,bạn Up ảnh lên để mọi người biết chứ nói không thế khó hiểu lắm,bạn nhé,thân

dạ,up ảnh nhưng mọi người cũng đâu thấy khung perspecrtive đâu để so sánh!

để mình nói rõ hơn nghen!ví dụ vẽ 1box và 1 sphere gần nhau!khi render (trong khung camera hoặc perspective) thì có 2 vấn đề trầm trọng xảy ra ^^:

1.giả sử chỉ chọn góc nhìn toàn bộ box và 1/4 của sphere thôi-->render lại đc toàn bộ box và 1/2 sphere luôn

2.giả sử mép của box và mép của khung nhìn phối cảnh sát nhau luôn-->render ra lại thấy box bị xa ra 1 khoảng

nói chung là góc nhìn camera và perspective với bảng render ko giống nhau!!!!

:bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dạ,up ảnh nhưng mọi người cũng đâu thấy khung perspecrtive đâu để so sánh!

để mình nói rõ hơn nghen!ví dụ vẽ 1box và 1 sphere gần nhau!khi render (trong khung camera hoặc perspective) thì có 2 vấn đề trầm trọng xảy ra ^^:

1.giả sử chỉ chọn góc nhìn toàn bộ box và 1/4 của sphere thôi-->render lại đc toàn bộ box và 1/2 sphere luôn

2.giả sử mép của box và mép của khung nhìn phối cảnh sát nhau luôn-->render ra lại thấy box bị xa ra 1 khoảng

nói chung là góc nhìn camera và perspective với bảng render ko giống nhau!!!!

:bigsmile:

Màn hình của bạn có phải là màn 16/9 không? Bạn hãy bật show safe frame lên rồi render xem kết quả thế nào?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Rất đơn giản là bạn nhìn lên phía trên góc trái màn hình -> nhấp phải chuột vào chữ "Perspective " (hoặc "Camera01"...) -> chọn "Show safe frame" -> chỉnh khung nhìn cho ưng ý -> render -> done!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo