Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ptlong04x1

Xuất hiện thông báo lỗi khi nhấn Ctrl P.

Các bài được khuyến nghị

Mình đang dùng CAD2008, có 1 file bản vẽ của mình khi nhấn lệnh in thì xuất hiện thông báo lỗi (các file khác thì không bị), nhấn OK thì vẫn in được bình thường tuy nhiên thấy hơi khó chịu, mọi người giúp mình gỡ bỏ nó nhé. Xin cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình đang dùng CAD2008, có 1 file bản vẽ của mình khi nhấn lệnh in thì xuất hiện thông báo lỗi (các file khác thì không bị), nhấn OK thì vẫn in được bình thường tuy nhiên thấy hơi khó chịu, mọi người giúp mình gỡ bỏ nó nhé. Xin cảm ơn!

Có thể do bạn chưa đặt mặc định máy in. Bạn thử xem nhé

Bấm Start - Control Panel - Printers and Faxes - Click vào máy in - click nút phải chuột chọn Set as default printer. OK

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có thể do bạn chưa đặt mặc định máy in. Bạn thử xem nhé

Bấm Start - Control Panel - Printers and Faxes - Click vào máy in - click nút phải chuột chọn Set as default printer. OK

Mình đã thiết lập máy in rồi bạn ạ, mình đang dùng máy HP và cái máy Lexmark 210n trong thông báo này cũng không phải của mình, trong bản vẽ mình có copy 1 sô hình từ bản vẽ khác và từ đó thông báo này cứ xuất hiện hoài.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử tắt tùy chọn save to layout xem. 1 số bản vẽ được in trên máy in thuoc máy tính khác,khi đem qua máy bạn nó sẽ vẫn còn lưu lại tên máy in đó.Nếu tắt tùy chọn mà vẫn không mất thì bạn nên copy toàn bộ (Ctrl A;CTRL C ; Paste) qua 1 bản vẽ khác rồi in là ok

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay