Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
amdel

Tăng điểm chi tiết trên Trắc Ngang của NOVA

Các bài được khuyến nghị

Chào đại gia đình CADVIET và các cao thủ NOVA...

Em có một thắc mắc khi chạy Trắc Ngang trong NOVA xin các bác chỉ giáo.

Trên một trắc ngang tự nhiên thì nova chỉ vẽ số các điểm chi tiết (cũng là các đường dóng, ghi chú cao độ.) bằng số các điểm chi tiết đo thự tế, vì vậy khoảng cách giữa các điểm chi tiết trên một mặt cắt ngang có khi tới hàng trục mét. Một câu hỏi đặt ra là: Liệu NOVA có thể vẽ Trắc NGANG có khoảng cách bất kỳ do người dùng đặt không?( chẳng hạn trên một trắc ngang cứ 2m em muốn vẽ một điểm chi tiết)

Rất mong các cao thủ hướng dẫn. cụ thể

(em đang dùng NOVA TD16 cad 2005)

TRÂN TRỌNG.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào đại gia đình CADVIET và các cao thủ NOVA...

Em có một thắc mắc khi chạy Trắc Ngang trong NOVA xin các bác chỉ giáo.

Trên một trắc ngang tự nhiên thì nova chỉ vẽ số các điểm chi tiết (cũng là các đường dóng, ghi chú cao độ.) bằng số các điểm chi tiết đo thự tế, vì vậy khoảng cách giữa các điểm chi tiết trên một mặt cắt ngang có khi tới hàng trục mét. Một câu hỏi đặt ra là: Liệu NOVA có thể vẽ Trắc NGANG có khoảng cách bất kỳ do người dùng đặt không?( chẳng hạn trên một trắc ngang cứ 2m em muốn vẽ một điểm chi tiết)

Rất mong các cao thủ hướng dẫn. cụ thể

(em đang dùng NOVA TD16 cad 2005)

TRÂN TRỌNG.

Bạn load bản vẽ trắc ngang tự nhiên của bạn xem và nhớ xem lại chính tả khi viết bài nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Việc này làm được đấy, tuy nhiên chỉ có thể làm tự động bằng bản nova NTD16 (cad2005) các bản nova cũ thì chỉ có cách nhập thủ công bằng lệnh sửa số liệu.

Hic! lâu rồi mình ko dùng bản R16. mình nhớ mang máng nó nằm trong lệnh edit trắc ngang (EDTN). bạn thử gõ lệnh này xem. sau khi edit xong hình như bạn fải chạy lại trắc ngang thì số liệu cập nhật mới ko bị lỗi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh Snowman có cách nào làm cho trắc ngang làm tăng điểm chi tiết với khoảng cách lẻ mong muốn . không phai chỉnh ở số liệu rtdn . khi chạy từ bình đồ ra thì trắc ngang nó chạy với khoảng cách lẻ rất lớn em muốn nó khoảng cách lẻ dày lên. nếu được xin đa tạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình có làm vấn đề này rồi

trước tiên bạn sử dụng lênh Pe ---> e----> kick vào đường tự nhiên của trắc ngang-----> trên trắc ngang có hiện dấu X lớn bạn bấm cách đến vị trí bạn cần trèn điểm thì ấn i và kicks chuột lên đường tự nhiên trắc ngang . Chèn đủ các vị trí bạn cần ấn Enter rối dùng lệnh TNTT ---> delete trắc ngang đó đi load lại là ok . chúc bạn thành công

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo