Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Nguyen Hoanh

Viết lisp theo yêu cầu [phần 2]

Các bài được khuyến nghị

file em nó đây bác

bác xem hộ em cái

http://www.mediafire.com/?x4b13z5zzvdykwt

thank bác

Hề hề hề,

Giời ạ, chả hiểu bạn làm thế nào chứ mình test một phát nó chạy phăm phăm hết cả ngót 300 cái trắc ngang của bạn luôn. Bắt đầu từ tằng cọc H8 đến tụt nõ là thằng cọc 41 hay 42 gì đó mà .

Vậy là lisp hổng có sao, chỉ có cái cách bạn thao tác thôi. hãy thử lại xem nhé. Nếu không được thì bạn nói yêu cầu chạy từ đâu đến đâu mình sẽ chạy xong rồi gửi bạn. Chứ chịu bó tay rồi, hổng sửa Tthêm gì được nữa cả.

Hề hề hề....

Bác nào rảnh giúp mình test thử một phát kẻo bạn khoai hà này hổng chịu tin.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

hì hì bác quả là hay. rất biết cách chỉ bảo. em đã sửa ok rùi. cám ơn bác rất rất nhìu. em rất muốn học về lsp nhưng do não em nó phẳng quá hay sao ý. em đọc hướng dẫn cách viết lsp mà chẳng hỉu cái mô tê gì cả, bác cho em hỏi các hàm trong lsp là do cad định sẵn hay là mình thêm vô :excl:

Hế hế hề,

Các hàm trong lisp là do lisp nó định nghĩa, dưng mà CAD nó hiểu được cái thằng lisp nó nói cái chi nên nó cứ làm như thằng lisp bảo thôi. Tức mỗi cái là thằng CAD nó chả chịu học tiếng ta nên ta bảo nó đếch nghe nên phải nhờ thằng lísp nó nói hộ. Muốn vậy ta lại phải học cái tiếng của thằng lisp kiểu như học ngoại ngữ ý mà. Ban đầu học cũng thấy nó khoai khoai khoai, nhưng học được một ít rồi cứ nói vong mạng lên là quen dần ngay, cứ làm tới rồi sai đâu ta sửa đó là OK. Chỉ cần đừng có sai ĐÂY mà lại sửa ĐÓ là bỏ u thôi.

Vậy nên bạn chịu khó sửa lisp cho vừa ý bạn là một việc nên làm lắm lắm. Từ đó sẽ vỡ ra nhanh hơn và việc trở thành lisper chả mấy hồi.

Hề hề hề, chúc bạn chóng thành lisper.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hế hế hề,

Các hàm trong lisp là do lisp nó định nghĩa, dưng mà CAD nó hiểu được cái thằng lisp nó nói cái chi nên nó cứ làm như thằng lisp bảo thôi. Tức mỗi cái là thằng CAD nó chả chịu học tiếng ta nên ta bảo nó đếch nghe nên phải nhờ thằng lísp nó nói hộ. Muốn vậy ta lại phải học cái tiếng của thằng lisp kiểu như học ngoại ngữ ý mà. Ban đầu học cũng thấy nó khoai khoai khoai, nhưng học được một ít rồi cứ nói vong mạng lên là quen dần ngay, cứ làm tới rồi sai đâu ta sửa đó là OK. Chỉ cần đừng có sai ĐÂY mà lại sửa ĐÓ là bỏ u thôi.

Vậy nên bạn chịu khó sửa lisp cho vừa ý bạn là một việc nên làm lắm lắm. Từ đó sẽ vỡ ra nhanh hơn và việc trở thành lisper chả mấy hồi.

Hề hề hề, chúc bạn chóng thành lisper.

hì hì OK để em thử tạo ít nếp nhăn trên não xem có được không.tại em làm bên khảo sát giao thông nên rất mún biết về lsp và biết viết lsp để cho nó nhẹ bớt cái đầu đi. chứ không làm thủ công hoài mất time lắm và còn đau cả đầu nữa chứ.à còn cái này mún hỏi pác nưa. mình muốn biết các hàm của lsp thì xem ở đâu hả bác?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hì hì OK để em thử tạo ít nếp nhăn trên não xem có được không.tại em làm bên khảo sát giao thông nên rất mún biết về lsp và biết viết lsp để cho nó nhẹ bớt cái đầu đi. chứ không làm thủ công hoài mất time lắm và còn đau cả đầu nữa chứ.à còn cái này mún hỏi pác nưa. mình muốn biết các hàm của lsp thì xem ở đâu hả bác?

Hề hề hề, cái ni bạn qua bên topic Hỏi về lísp và Hướng dẫn học lisp sẽ có khá đầy đủ bạn ạ. Post vô đây e hơi bị vượt rào. Hề hề hề

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề, cái ni bạn qua bên topic Hỏi về lísp và Hướng dẫn học lisp sẽ có khá đầy đủ bạn ạ. Post vô đây e hơi bị vượt rào. Hề hề hề

ok. để em tìm hiểu.nhiều cái em vẫn còn gà nên không hiểu rõ nguyên tắc của diễn đàn. có gì sai các bác chỉ cho đi tù chung thân thui chứ đừng tử hình nhé. :D :unsure: :blush:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Giời ạ, chả hiểu bạn làm thế nào chứ mình test một phát nó chạy phăm phăm hết cả ngót 300 cái trắc ngang của bạn luôn. Bắt đầu từ tằng cọc H8 đến tụt nõ là thằng cọc 41 hay 42 gì đó mà .

Vậy là lisp hổng có sao, chỉ có cái cách bạn thao tác thôi. hãy thử lại xem nhé. Nếu không được thì bạn nói yêu cầu chạy từ đâu đến đâu mình sẽ chạy xong rồi gửi bạn. Chứ chịu bó tay rồi, hổng sửa Tthêm gì được nữa cả.

Hề hề hề....

Bác nào rảnh giúp mình test thử một phát kẻo bạn khoai hà này hổng chịu tin.

bác có thể hướng đẫn thao tác cho em dc ko

em nghi ngờ nó nằm ở cái ẩn txt đấy bác.

có lẽ nó xung ở đấy.

em cũng chả hiểu nữa em mò từ hôm qua tới giờ mà vẫn chưa dc bác à.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạm thời Topic được đóng để chọn lọc và sắp xếp các lisp hòan thiện. Nếu các bạn có yêu cầu viết Lisp thì lập Topic mới và theo Nội qui nha.

• Vote tăng 1
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác có thể hướng đẫn thao tác cho em dc ko

em nghi ngờ nó nằm ở cái ẩn txt đấy bác.

có lẽ nó xung ở đấy.

em cũng chả hiểu nữa em mò từ hôm qua tới giờ mà vẫn chưa dc bác à.

Hề hề hề,

Không phải chứ, mình đã kiểm tra lại cả hai lisp, chúng đều có biến t1 nhưng ở cả hai lisp các biến này đều đặt là biến cục bộ nên sau khi chạy lisp xong đều bị trả về nil nên không có chuyện xung đột gì ở đây được.

vả lại mình đã load cả hai lisp và chạy thử trên chính bản vẽ bạn gửi thì đâu thấy có vấn đề chi đâu???

Cách chạy thì cực kỳ đơn giản, cứ theo đúng các yêu cầu mà lisp hỏi thôi mà:

1/- Load lisp rồi nhập lệnh retn trên dòng command, nhấn enter.

2/- Khi lisp yêu cầu Chon ten coc tren trac doc theo vung thay the thì bạn dùng cửa sổ quét để chọn vùng chứa tên cọc trong bản vẽ trắc dọc. Rồi nếu thấy đã đủ yêu cầu thì enter.

3/- Khi lisp yêu cầu Chon ten coc tren trac ngang theo vung thay the thì bạn lại dùng cửa sổ quét lấy toàn bộ các trăc ngang mà bạn cần thay thế tên cọc trên đó. Sau khi đã thấy đủ các trắc ngang rồi thì enter.

Vậy là xong và ngồi chờ 30 giây để lisp hoàn thành nhiệm vụ.

Mở bản vẽ kiểm tra lại coi xem có cậu mợ nào nằm nhầm chỗ không??? Nếu có thì undo nó sẽ trả về nguyên trạng ban đầu trước khi chạy lisp.

Mình đã test trên bản vẽ bạn gửi và làm đúng như vậy, chả có cậu mợ nào nằm lộn chỗ cả. Hề hề hề,...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạm thời Topic được đóng để chọn lọc và sắp xếp các lisp hòan thiện. Nếu các bạn có yêu cầu viết Lisp thì lập Topic mới và theo Nội qui nha.

Hề hề hề,

Bác có lộn không vậy??? Cái nội quy bác post chỉ có các thành viên BQT gồm Admin, Mod, CVteam, .... xem được thôi mà. Còn các member thì đọc ở đâu ạ????

Mong bác quan tâm hơn tới anh em nhà Member ạ.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khách
Chủ đề này bây giờ đã bị đóng lại để trả lời thêm.