Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Gold

Cần mọi người chỉ cho em 1 số điều !!!

Các bài được khuyến nghị

Em đang theo học 1 lớp auto cad.Bây giờ đang học đến phần Dim kích thước.Nhưng em lại ko hiểu,và thực sự là ko biết cách Dim kích thước cho 1 đoạn thẳng nằm xiên với trục tọa độ,và dim kích thước R cho 1 cung tròn,và kích thước của 1 góc.Nếu là đoạn thẳng nằm xiên hay R của 1 cung tròn,thì em vẫn thường làm bằng cách vẽ 1 đường Line,xong rồi ghi kích thước lên ( giống như lệnh Leader vậy ).Như thế thì rất mất công và mất tơời gian.Ai biết cách Dim đường Line xiên,R cung tròn và số đo góc thì chỉ cho em với nha !Mong mọi người hướng dẫn dùm em với nhé.Em xin cảm ơn a !

P/s : Em đang học phần vẽ 2D thôi a.Ma ai có nick Yh và Gmail cho em xin với ạ,để có gi em học hỏi kinh nghiệm với.Nếu đc thế thì tốt quá :s_big:.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn vào phần Dim ở trên thanh Menu thử hết tất cả các lệnh xem cái nào đúng, làm thế sẽ nhớ rất nhanh :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em đang theo học 1 lớp auto cad.Bây giờ đang học đến phần Dim kích thước.Nhưng em lại ko hiểu,và thực sự là ko biết cách Dim kích thước cho 1 đoạn thẳng nằm xiên với trục tọa độ,và dim kích thước R cho 1 cung tròn,và kích thước của 1 góc.Nếu là đoạn thẳng nằm xiên hay R của 1 cung tròn,thì em vẫn thường làm bằng cách vẽ 1 đường Line,xong rồi ghi kích thước lên ( giống như lệnh Leader vậy ).Như thế thì rất mất công và mất tơời gian.Ai biết cách Dim đường Line xiên,R cung tròn và số đo góc thì chỉ cho em với nha !Mong mọi người hướng dẫn dùm em với nhé.Em xin cảm ơn a !

P/s : Em đang học phần vẽ 2D thôi a.Ma ai có nick Yh và Gmail cho em xin với ạ,để có gi em học hỏi kinh nghiệm với.Nếu đc thế thì tốt quá :s_big:.

Theo tôi bạn nên bắt đầu học từ diễn đàn này, 1 ngày bạn bỏ ra 8 tiếng vào Cadviet, sau 1 tuần bảo đảm bạn sẽ thấy khác biệt, học lớp làm gì cho tốn tiền.

Bạn bắt đầu bằng cách: lang thang, tìm kiếm, đọc,...trước khi nêu câu hỏi. Chúc bạn thành công!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo tôi bạn nên bắt đầu học từ diễn đàn này, 1 ngày bạn bỏ ra 8 tiếng vào Cadviet, sau 1 tuần bảo đảm bạn sẽ thấy khác biệt, học lớp làm gì cho tốn tiền.

Bạn bắt đầu bằng cách: lang thang, tìm kiếm, đọc,...trước khi nêu câu hỏi. Chúc bạn thành công!

Ngoài các ý của bạn Trần Diệu Nhân, Tue_NV xin bổ sung thêm 1 ý nhỏ của mình : Chúng ta nên học theo cách học của Bác Hồ Chí Minh, đó là cách học "mưa dầm thấm đất". Kiến thức nó sẽ mãi là của bạn nếu bạn chuyên tâm luyện tập thì sẽ có ngày thành công.

Không có việc gì khó

Chỉ sợ lòng không bền

Đào núi và lấp biển

Quyết chí ắt làm nên

HỒ CHÍ MINH

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác thật pro.ngày vào 8 tiếng thì kinh khủng đấy.ko lên trình thì hơi phí nhẩy :bigsmile: :bigsmile: :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

P/s : Em đang học phần vẽ 2D thôi a.Ma ai có nick Yh và Gmail cho em xin với ạ,để có gi em học hỏi kinh nghiệm với.Nếu đc thế thì tốt quá :bigsmile:.

Dim kích thước cho 1 đoạn thẳng nằm xiên với trục tọa độ thì bạn dùng lệnh DAL

Dim kích thước R cho 1 cung tròn thì bạn dùng lệnh DRA

Dim kích thước của 1 góc thì bạn dùng lệnh DAN

CÁCH NHỚ LỆNH: Bạn chỉ cần dùng mấy lệnh đo kích thước trên thanh công cụ rồi lấy 3 chữ cái đầu tiên để gõ lệnh đo kích thước là được :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay