Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
dqhuy

Copy viewport trong layout

Các bài được khuyến nghị

Khi copy trong layout thì xảy ra hiện tượng hình vẽ trong window không hiện ra.Muốn hiện hình phải vào Property chỉnh (phần Misc )Mong các các bạn chỉ giúp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Khi copy trong layout thì xảy ra hiện tượng hình vẽ trong window không hiện ra.Muốn hiện hình phải vào Property chỉnh (phần Misc )Mong các các bạn chỉ giúp

Bạn nhầm khái niệm viewport thành window, tôi đọc mãi mới hiểu!

Bạn kiểm tra 2 thứ sau:

- biến MAXACTVP (số lượng active viewport max) của ACAD máy bạn bằng bao nhiêu? mặc định là 64.

- Tổng số các viewport trên tất cả các layout của bạn.

Nếu tổng số các viewport trên tất cả layout của bạn lớn hơn MAXACTVP, hiện tượng bạn nói sẽ xảy ra.

Nếu số lượng viewport vẫn ít hơn giá trị MAXACTVP thì bạn hãy upload file lên diễn đàn, mọi người có thể giúp bạn!

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cũng ko hẳn là do số viewport lớn hơn 64. Có thể do file cad của bạn khá nặng, có nhiều xref chẳng hạn và số viewport cũng tương đối nhiều trong 1 layout. Để hiện viewport lên có thể dùng lệnh MV, rồi chọn On.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn nhầm khái niệm viewport thành window, tôi đọc mãi mới hiểu!

Bạn kiểm tra 2 thứ sau:

- biến MAXACTVP (số lượng active viewport max) của ACAD máy bạn bằng bao nhiêu? mặc định là 64.

- Tổng số các viewport trên tất cả các layout của bạn.

Nếu tổng số các viewport trên tất cả layout của bạn lớn hơn MAXACTVP, hiện tượng bạn nói sẽ xảy ra.

Nếu số lượng viewport vẫn ít hơn giá trị MAXACTVP thì bạn hãy upload file lên diễn đàn, mọi người có thể giúp bạn!

Rất cảm ơn các bạn đã góp ý.Tôi đã kiểm tra biến MAXACTVP và thay từ 16 -> 64 thì hình trong các viewport hiện ra.Đúng như bạn nói do số viewport của tôi >64 nên vẫn còn 1 số viewport không hiện hình.Tôi dùng thử lệnh MV của bạn Sida thì viewport mình chọn hiện ra thì lập tức có 1 viewport khác mất đi.Có lẽ mình phải xem lại cách vẽ chân thành cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chỉnh sửa phần Misc là chỉnh sửa phần nào trong đó, nói rõ hơn chút được không ( Tôi hơi ngố một tý ti )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chỉnh sửa phần Misc là chỉnh sửa phần nào trong đó, nói rõ hơn chút được không ( Tôi hơi ngố một tý ti )

chọn viewport cần chỉnh, bạn vào bảng proprties,tìm đến phần Misc để ON = yes

Nhưng trong trường hợp mà viewport của bạn vẫn nhìn được hình vẽ trong layout thì bạn copy viewport giá trị Misc của viewport đó vẫn không thay đổi, bạn phải kiểm tra xem bản vẽ bạn để tối đa bao nhiêu viewport (bằng lệnh MAXACTVP như bác Hoành đã nói ở trên). Số viewport chỉ hiện thị được tối đa bằng giá trị mà bạn đặt trong biến MAXACTVP

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cũng ko hẳn là do số viewport lớn hơn 64. Có thể do file cad của bạn khá nặng, có nhiều xref chẳng hạn và số viewport cũng tương đối nhiều trong 1 layout. Để hiện viewport lên có thể dùng lệnh MV, rồi chọn On.

làm theo kiểu này rất đúng, tuy nhiên có điều mình muốn hỏi làm sao khi copy viewport thì vẫn hiện bản vẽ chứ không cần phải dùng lệnh MV mới hiện bản vẽ trong viewport, cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

làm theo kiểu này rất đúng, tuy nhiên có điều mình muốn hỏi làm sao khi copy viewport thì vẫn hiện bản vẽ chứ không cần phải dùng lệnh MV mới hiện bản vẽ trong viewport, cảm ơn.

KHI BẠN ĐẶT BIẾN MAXACTVP LÊN 64, THI KHI COPY VIEWPORT DUOI 64 THÌ NÓ VẪN HIỆN BÌNH THƯỜNG MÀ, CẦN GÌ MV RỒI ON.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay