Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
mixeng

Phục hồi file cad khi vô tình xóa nhầm.

Các bài được khuyến nghị

Khi xóa nhầm file cad ta có thể vào C:\Documents and Settings\user\Local Settings\Temp, có các file Ví dụ Drawing.bak, ta đổi tên file này lại thành Drawing.dwg là có thể sử dụng lại được, tuy nhiên cũng bị mất ột phần do đây là file sao lưu

Mình cũng không biết mọi người có biết vấn đề này chưa nhưng cũng xin post lên để mọi người tham khảo, mong góp ý của các bạn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
bác cho hỏi file *.sys này nằm ở đâu zậy???

Với lại tạo thư mục backup ở ổ D hoặc e như bác nói là thế nào nhỉ.

fiel back thường được lưu khi dùng lệnh save và save backup ngay tại thư mục chứa file hiện hành mà

Bạn khởi động Cad click vào Tools -> Options -> Files -> Automatic Save File Location -> Apply -> OK. xong

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

fiel back thường được lưu khi dùng lệnh save và save backup ngay tại thư mục chứa file hiện hành mà

Tue_NV cũng chưa biết file *.sys này bạn Trang nói là ở đâu? Bạn có thể vui lòng cho biết được không?

@HoangSon614 : Câu trả lời của bạn chưa sát với những cái mà philipdn đã hỏi.

Cái philipdn hỏi thì mình cũng đồng tình với philipdn là tạo file .Bak ngay tại thư mục bản vẽ hiện hành.

Còn như bạn Trang nói là có thể tạo file BAK tại ổ ổ D hoặc E thì cái này mình chưa biết. Bạn Trang có thể chỉ giúp được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tue_NV cũng chưa biết file *.sys này bạn Trang nói là ở đâu? Bạn có thể vui lòng cho biết được không?

@HoangSon614 : Câu trả lời của bạn chưa sát với những cái mà philipdn đã hỏi.

Cái philipdn hỏi thì mình cũng đồng tình với philipdn là tạo file .Bak ngay tại thư mục bản vẽ hiện hành.

Còn như bạn Trang nói là có thể tạo file BAK tại ổ ổ D hoặc E thì cái này mình chưa biết. Bạn Trang có thể chỉ giúp được không?

Tools -> Options -> Files -> Automatic Save File Location -> Apply -> OK. xong

Như bạn Trang đã nói rồi đó, bạn tạo một Folder và đặt tên tuỳ ý (VD: Temp) trong ổ D hoặc E. Khởi động Cad và làm như mình nói ở trên là OK mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khi xóa nhầm file cad ta có thể vào C:\Documents and Settings\user\Local Settings\Temp, có các file Ví dụ Drawing.bak, ta đổi tên file này lại thành Drawing.dwg là có thể sử dụng lại được, tuy nhiên cũng bị mất ột phần do đây là file sao lưu

Mình cũng không biết mọi người có biết vấn đề này chưa nhưng cũng xin post lên để mọi người tham khảo, mong góp ý của các bạn.

File .BAK nhiều khi không khôi phục được nhiều vì bạn quên save rất lâu và chế độ autosave bạn để thời gian dài quá. Lúc ấy thì phải dùng các chương trình khôi phục dữ liệu thôi. Thường các file bạn mới xoá thì tỉ lệ khôi phục thành công là rất cao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

C: /Users/Home/Appdata/Local/ Temp/

Vì sao Home của em bị khóa, không vào Temp để tìm file bak được ? Có thể mở khóa được không ?

Hoặc có cách nào khác có thể tìm được file BAK ?

Em rất cần, mong các bác giúp đỡ, em cám ơn nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

C: /Users/Home/Appdata/Local/ Temp/

Vì sao Home của em bị khóa, không vào Temp để tìm file bak được ? Có thể mở khóa được không ?

Hoặc có cách nào khác có thể tìm được file BAK ?

Em rất cần, mong các bác giúp đỡ, em cám ơn nhiều!

http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?39797-Hien-tuong-file-co-bieu-tuong-o-khoa-phia-duoi-ben-trai

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn anh nhiều, em đã tìm ra nguyên nhân và cách khắc phục được rồi! Em dùng Vindows 7, mới cài đặt lại cách đây khoảng một tuần, không hiểu sao, Vindows 7 nó lại mặc định đặt ẩn thư mục AppData trong thư mục Home , không nhìn thấy được ? Em đã cho nó hiện ra được rồi! :rolleyes: :rolleyes:

Thư mục Home có biểu tượng khóa, nhưng vẫn mở ra được các thư mục con khác. Sau khi em bỏ chế độ mặc định ẩn thì thư mục AppData mới hiện ra và em đã tìm thấy bak, thật là may mắn!

Hiện em cũng chưa thử mở khóa theo cách anh đã hướng dẫn và cũng không biết là có nên mở khóa hay không vì em vẫn dùng mọi thứ bình thường như mọi khi ?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- tại cửa sổ explorer bạn click organize - folder and search option - tab view - advanced setting- - mục hiddens file and folders - click chọn show hidden files , folders and drives => xong click apply => ok.

- click tiếp vào thư mục có ổ khóa có tên là tên user do bạn đặt của bạn sẽ thấy thư mục Appdata dạng mờ mờ ko sao đâu cứ click tiếp mở thư mục đó ra ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay