Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
lckt90

vẽ pro

Các bài được khuyến nghị

Chắc bạn ý hỏi vẽ trong Project đây? buồn cười thật, bạn hỏi mọi người mà lại bắt người khác phải hỏi lại vậy sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
anhem ai biết lệnh vẽ ngũ giác đều trong pro cho biết với! thanks nhiều!

Bạn vẽ vòng tròn rồi dùng lệnh polygon để vẽ :

- Chọn số cạnh bằng 5

- Chọn tâm vòng tròn

- chọn I nếu vẽ ngũ giác nội tiếp đường tròn, chọn C nếu ngũ giác ngoại tiếp vòng tròn>

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đã có sự hiểu lầm, thật đáng tiếc!

1- Ý người hỏi: pro là Pro/E (Pro-Engineer), một phần mềm CAD/CAM rất mạnh và khá phổ biến trong thiết kế, chế tạo Cơ khí. Có lẽ bạn nên rút kinh nghiệm, đừng để người ta hiểu sai ý mình!

2- Các bạn trả lời: nghĩ rằng bạn ấy hỏi trong AutoCAD

Ssg đã "vọc" qua một số phần mềm CAD và CAD/CAM khác nhau và nhận thấy rằng: việc tạo một đa giác đều có số cạnh bất kỳ là một thao tác cực kỳ cơ bản mà phần mềm CAD nào cũng có. Ssg cũng đã từng dùng Pro/E nhưng bỏ lâu rồi, hiện giờ trên máy cũng không còn bản cài nên không thể nói chính xác được. Tuy nhiên, ssg tin chắc rằng bạn cứ vào các công cụ của nhóm Sketch sẽ thấy nó (tìm trên Menu hoặc Toolbar). Không có thì còn gì là... Pro!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đã có sự hiểu lầm, thật đáng tiếc!

1- Ý người hỏi: pro là Pro/E (Pro-Engineer), một phần mềm CAD/CAM rất mạnh và khá phổ biến trong thiết kế, chế tạo Cơ khí. Có lẽ bạn nên rút kinh nghiệm, đừng để người ta hiểu sai ý mình!

2- Các bạn trả lời: nghĩ rằng bạn ấy hỏi trong AutoCAD

Ssg đã "vọc" qua một số phần mềm CAD và CAD/CAM khác nhau và nhận thấy rằng: việc tạo một đa giác đều có số cạnh bất kỳ là một thao tác cực kỳ cơ bản mà phần mềm CAD nào cũng có. Ssg cũng đã từng dùng Pro/E nhưng bỏ lâu rồi, hiện giờ trên máy cũng không còn bản cài nên không thể nói chính xác được. Tuy nhiên, ssg tin chắc rằng bạn cứ vào các công cụ của nhóm Sketch sẽ thấy nó (tìm trên Menu hoặc Toolbar). Không có thì còn gì là... Pro!

theo bác ssg thì :

1.ý ng hỏi là vẽ trong Pro E bạn sẽ làm như sau:

trong môi trường sketch thì bạn click vào phần Palette trong thanh sketch (biểu tượng giống bàn vẽ mỹ thuật) sau đó sẽ hiện lên khung sketcher palette cho bạn lựa chọn. vẽ ngũ giác hay lục giác đều đều có mẫu sẵn trong đó.

2.còn ý ng hỏi vẽ trong autocad thì chỉ cần vào Draw chọn polygon rồi nhập số cạnh đa giác đều rồi chọn tâm của đa giác rồi tới bán kính trong/ bkính ngoài.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay