Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

Căn cứ vào các khổ giấy tiêu chuẩn hiện có, căn cứ vào khổ giấy cần in người ta quyết định in bản vẽ trên giấy với tỉ lệ nào đó căn cứ vào kých thước của vật cần vẽ.

Vào mvsetup mua khổ giấy đắt  tỷ lệ 2/1 để vẽ , sacle factor luôn có giá trị mặc định bằng=1 >>> cứ vô tư vẽ nhập đúng kích thước thật của vật thể >>>và vô tư in :) :) :)

Nếu trên bản vẽ có vùng nào đó cần phải phóng to lên để dễ nhìn hoặc dễ ghi kích thước người ta mới quan tâm đến việc thay đổi trị số của sacle factor>>>> kết quả  to hình vẽ lên như kích thước hình vẽ không thay đổi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Không hiểu ý của anh????

Nếu bản vẽ không có nhu cầu phóng to một vùng vẽ lên để nhìn cho rõ hoặc ghi kích thưóc thì anh đừng bao giờ quan tâm đến sacle factor cho nhọc sức! :) :) :)

Xem hình ảnh minh hoạ ứng dụng của sacle factor:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chủ thớt đã viết sai chữ sacle factor,  Hoằn lại đi theo vết xe...đổ! :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em xin lỗi nhưng bởi bản vẽ yêu cầu phóng to cho nên em mới hỏi về nó em ko hiểu về phóng to nhưng em biết về thu nhỏ ví dụ 1/2 thì nhập sacle factor là 2 còn phóng to thì em ko biết anh có thể giúp em nói rõ đc ko thank a trước

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chị Hà soi kỹ thế! Tình hình là em ghét cay ghét đắng  khi phải  phải gõ chữ tiếng Anh, chi bằng cứ chơi kiểu... cù nhầy là copy và paste cho nó hoành tráng! :) :) :)

Thực sự là em không hiểu ý anh chủ thớt???

Em đã nói trong bài viết ở trên rồi: "Nếu bản vẽ không có nhu cầu phóng to một vùng vẽ lên để nhìn cho rõ hoặc ghi kích thưóc thì anh đừng bao giờ quan tâm đến sacle factor cho nhọc sức! "

Anh có thể tham khảo thêm bài viết sau: http://www.cadviet.com/forum/topic/49-ve-nhieu-ty-le-trong-mot-ban-ve/

Và tham khảo thêm video này:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay