Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
dmd_hn

Đầu máy xe lửa

Các bài được khuyến nghị

Gửi các bạn xem đầu máy này. Tôi biết model thế là ok nhưng vật liệu thể hiện chưa thật, xin các bạn góp ý và mánh để tạo cho đầu máy vẻ bẩn thỉu, dầu mỡ, ám khói. Loanh quanh dùng màu diffuse đổ vào chán quá, áp Map bmp thì chảy mép tùm lum,

Xin cảm ơn các bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chào bạn dmd hn,

Mình đang mày mò tìm hiểu 3D max, thấy bạn vẽ xe lửa đẹp quá ! Mình xin hỏi bạn vài câu được không ?

- 3D max và 3Ds max là một hay khác nhau , mới học nên học loại nào ?

- Bạn tự học hay là học bài bản, nếu tự học có thể vẽ được như bạn không ?

- Học bao lâu thì vẽ được đầu xe lửa ? Và vẽ nó mất bao lâu vậy bạn ?

Mong bạn giải đáp giúp mình. Thấy những câu hỏi của mình không liên quan gì đến yêu cầu của bạn nên ngại quá !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này mà cậu giám bảo mình tự Model à :s_big: vl`

ăn cắp bản quyền là ở tù đó ^__ _ __^

ai cần mình cho web down mấy cái này về

còn bạn vyvuda: bạn muốn làm được như vậy ư bạn chỉ cần học 1 tuần ngày thôi ^^ không phét đâu nếu bạn chịu khó nữa chắc còn đẹp hơn í chứ

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái này mà cậu giám bảo mình tự Model à :cheers: vl`

còn bạn vyvuda: bạn muốn làm được như vậy ư bạn chỉ cần học 1 tuần ngày thôi ^^ không phét đâu nếu bạn chịu khó nữa chắc còn đẹp hơn í chứ

Cảm ơn bạn vì nhận xét

Và mình cũng rất vui vì bạn ko cho là mình model đầu máy, chứng tỏ mình model rất ok. Tuy nhiên, vì chủ đề là đầu máy nên cũng có vài object download cho vào để sinh động, là các xe tăng, người mẫu và animation động cơ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bạn vì nhận xét

Và mình cũng rất vui vì bạn ko cho là mình model đầu máy, chứng tỏ mình model rất ok. Tuy nhiên, vì chủ đề là đầu máy nên cũng có vài object download cho vào để sinh động, là các xe tăng, người mẫu và animation động cơ

Sao bạn không giúp trả lời mình các câu hỏi ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái này mà cậu giám bảo mình tự Model à :cheers: vl`

Đề nghị bạn trả lời nghiêm túc , vế như thế mà chỉ học một tuần ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đề nghị bạn trả lời nghiêm túc , vế như thế mà chỉ học một tuần ?

Dear VuDa,

1 tuần học chắc ko được rồi :cheers:

Bạn đừng ngại, cứ nhập môn 3ds rồi thấy nó dễ lắm, dễ như Words Excel vậy, học-luyện-học là ok hết

Cái đầu máy kia thật ra cực kỳ đơn giản trên phương diện dựng hình, chẳng qua là mình biết được các bộ phận của nó thôi vì mình đã làm mô hình thu nhỏ của nó rồi, như bạn sẽ thấy ở link sau: http://mohinhgiay.net/showthread.php?t=3255

Trả lời các câu hỏi của bạn:

- Mình cho rằng 3D max cũng là 3Ds max, bạn mua DVD 3DsMax 2008 hoặc 3DsMax 2009 về cài đặt,

- Có thể tự học ( mua sách hoặc đọc Help nếu giỏi tiếng Anh)

- Mình đã tự học, được nửa năm thôi, vẽ cái đầu máy kia thì 1 tuần

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dear VuDa,

1 tuần học chắc ko được rồi :bigsmile:

Bạn đừng ngại, cứ nhập môn 3ds rồi thấy nó dễ lắm, dễ như Words Excel vậy, học-luyện-học là ok hết

Cái đầu máy kia thật ra cực kỳ đơn giản trên phương diện dựng hình, chẳng qua là mình biết được các bộ phận của nó thôi vì mình đã làm mô hình thu nhỏ của nó rồi, như bạn sẽ thấy ở link sau: http://mohinhgiay.net/showthread.php?t=3255

Trả lời các câu hỏi của bạn:

- Mình cho rằng 3D max cũng là 3Ds max, bạn mua DVD 3DsMax 2008 hoặc 3DsMax 2009 về cài đặt,

- Có thể tự học ( mua sách hoặc đọc Help nếu giỏi tiếng Anh)

- Mình đã tự học, được nửa năm thôi, vẽ cái đầu máy kia thì 1 tuần

Cám ơn bạn dmd hn đã trả lời . Đã lâu mình bận quá không vào diễn dàn nên không biết bạn đã hồi âm. Mình hỏi bạn thêm một câu là khi vẽ đầu xe lửa thì bạn vẽ từng chi tiết nhỏ ( bù lon ốc vít, bánh xe... ) hay chỉ là ráp nối , chỉnh sửa những mô hình, hình ảnh có sẵn ? Câu hỏi vớ vẫn (mới bắt đầu tìm hiểu), mong các bạn đừng cười nha.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cám ơn bạn dmd hn đã trả lời . Đã lâu mình bận quá không vào diễn dàn nên không biết bạn đã hồi âm. Mình hỏi bạn thêm một câu là khi vẽ đầu xe lửa thì bạn vẽ từng chi tiết nhỏ ( bù lon ốc vít, bánh xe... ) hay chỉ là ráp nối , chỉnh sửa những mô hình, hình ảnh có sẵn ? Câu hỏi vớ vẫn (mới bắt đầu tìm hiểu), mong các bạn đừng cười nha.

Đầu máy kia được tạo ra bởi hàng hàng trăm chi tiết: cabine, bảng điểu khiển, nồi hơi, ống dẫn, nồi xupdze, ống dẫn hơi, trục khuỷu, tay đòn, bánh xe, thùng than..v.v...nhiều quá kể ra ko hết. Trong đó có rất nhiều chi tiết giống nhau, chỉ cần vẽ 1 lần rồi copy paste như đinh tán rivet, ốc vít, bánh xe, đèn pha....Tất nhiên là 100% tự làm ra ko phải chỉnh sửa hình ảnh có sẵn nào, có chăng thì chỉ có hình đầu máy thật để đối chiếu so sánh cùng 1 bản vẽ kĩ thuật của nhà sx để làm tỉ lệ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo