Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
levanson

Các bác hướng dẫn giúp em cách liên kết dây cáp và tấm kính ?

Các bài được khuyến nghị

E đang triển khai cái nội thất ( Kệ kính để đồ ). trong đó có 1 chi tiết là : Sợi cáp ( d=8) luồn qua tấm kính ( tấm kính được khoét lỗ d=10) . Vấn đề ở đây e muốn hỏi các bác có là làm thế nào để cố định giữa sợi cáp và tấm kính ( phần tiếp giáp ) . E suy nghĩ mãi mà chưa tìm dc giải pháp . Bác nào có cách gì thì giúp đỡ e với nhé .( Nếu các bác có bản vẽ chi tiết về nó thì cho e xin luôn nhé ).

E rất mong tin các bác .

Cám ơn các bác rất nhiều .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
E đang triển khai cái nội thất ( Kệ kính để đồ ). trong đó có 1 chi tiết là : Sợi cáp ( d=8) luồn qua tấm kính ( tấm kính được khoét lỗ d=10) . Vấn đề ở đây e muốn hỏi các bác có là làm thế nào để cố định giữa sợi cáp và tấm kính ( phần tiếp giáp ) . E suy nghĩ mãi mà chưa tìm dc giải pháp . Bác nào có cách gì thì giúp đỡ e với nhé .( Nếu các bác có bản vẽ chi tiết về nó thì cho e xin luôn nhé ).

E rất mong tin các bác .

Cám ơn các bác rất nhiều .

Nếu bạn ở TPHCM bạn có thể ghé qua các tiệm bán VLXD đường Tô Hiến Thành hoặc Lý Thường Kiệt nhờ tư vấn.

Bạn có thể nói rõ hơn tấm kính của bạn kích cỡ bao nhiêu?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu bạn ở TPHCM bạn có thể ghé qua các tiệm bán VLXD đường Tô Hiến Thành hoặc Lý Thường Kiệt nhờ tư vấn.

Bạn có thể nói rõ hơn tấm kính của bạn kích cỡ bao nhiêu?

Cám ơn bạn .Mình sẽ đến đó xem sao . Tấm kính của mình là 400x600mm .Một đầu dùng nẹp nhôm bắt vít vào tường. ý mình muốn khoan 4 lỗ ở 4 góc để luồn dây cáp qua .Mục đích vừa trang trí nhưng vẫn chịu lực dc ( nên mình mới cần cố định vị trí đó )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Banhỏi rất khó, minh chưa hiêu lắm, dây cáp luồn qua kính làm gì, và chịu lực là như thế nào?

à. Nó là thế này bạn à : Đây là shop bán quần áo . Mình sẽ đặt những kệ kính sát tường ( Kích thước ở trên) . Một đầu kệ kính sẽ dùng các thanh nhôm bắt vít vào tường . Còn các dây cáp .ý mình muốn là sẽ khoan trên tấm kính (4 góc )các lỗ đường kính 10mm .Sau đó luồn các sợi cáp qua các lỗ đó. Một phần là để trang trí . Nhưng mình cũng muốn là tại vị trí những cái lỗ đó dây cáp và tấm kính sẽ được cố định lại với nhau ( dây cáp d=8mm).Như vậy nó cũng sẽ chịu lực 1 phần . Ý là như thế nhưng mình chưa nghĩ ra cách cố định tại vị trí đó . Mình muốn tham khảo ý kiến các bạn.

Thank all .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
à. Nó là thế này bạn à : Đây là shop bán quần áo . Mình sẽ đặt những kệ kính sát tường ( Kích thước ở trên) . Một đầu kệ kính sẽ dùng các thanh nhôm bắt vít vào tường . Còn các dây cáp .ý mình muốn là sẽ khoan trên tấm kính (4 góc )các lỗ đường kính 10mm .Sau đó luồn các sợi cáp qua các lỗ đó. Một phần là để trang trí . Nhưng mình cũng muốn là tại vị trí những cái lỗ đó dây cáp và tấm kính sẽ được cố định lại với nhau ( dây cáp d=8mm).Như vậy nó cũng sẽ chịu lực 1 phần . Ý là như thế nhưng mình chưa nghĩ ra cách cố định tại vị trí đó . Mình muốn tham khảo ý kiến các bạn.

Thank all .

Dây cáp hơi to đấy bạn ạ?

Bạn có thể pót hình lên ko?

Shop của bạn TK có bao nhiêu tấm kính như vậy?

Khoan 4 lỗ (4 sợi cáp) sẽ xấu đó bạn. Bạn nên khoan 2 lỗ ở đầu thôi, phần trong gắn bát V 40x40mm (lọai tụi tủ kệ hay dùng)

Nếu bí quá thì ra tiệm Inox đặt ke L 250x100 xài được rồi :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo