Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
shaman_king

cho em hỏi về dim

Các bài được khuyến nghị

các bác có thể giải thích khái cách tính tất tần tật về dim các nét trong bản vẽ autocad đc ko em mới học nghề nên có những câu hỏi ngớ ngẩn nhưng mòn các bác trả lời nhiệt tình giúp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
các bác có thể giải thích khái cách tính tất tần tật về dim các nét trong bản vẽ autocad đc ko em mới học nghề nên có những câu hỏi ngớ ngẩn nhưng mòn các bác trả lời nhiệt tình giúp

Câu hỏi của bạn rất khó trả lời, bạn nên đọc tài liệu hay Ebook trên diễn đàn trước, chỗ nào vướng thì hỏi

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Câu hỏi của bạn rất khó trả lời, bạn nên đọc tài liệu hay Ebook trên diễn đàn trước, chỗ nào vướng thì hỏi

bác có thể post cho em đường link đc ko vì đa số tài liệu em tìm trên diễn đàn cơ bản là cách sử dụng lệnh auto cad còn cái em cần biết là dim là j` sử dụng thể nào... thì ko có hoặc em tìm ko ra cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Câu hỏi của bạn khó hiểu quá.

Về Dim là bạn muốn hỏi về việc đo trong bản vẽ hay các thông số khi đo?

Còn các nét trong AutoCad thông thường sẽ có các nét sau:

1. Nét chính (Continuous)

2. Nét khuất (Hidden)

3. Nét tâm (Center)

4. Nét dùng cho đường kích thước (Continuous)

5. Nét ảo (Phantom)

6. Các nét phụ trợ khác

Tạo các nét trên bạn dùng lệnh LAYER để tạo, chú ý có thể đặt các thông số chiều dày nét để thuận tiện khi in ấn, hoặc ẩn nét khi in (không in)

Các nét trên thường dùng để vẽ cho các bản vẽ chi tiết kỹ thuật thông dụng, ngoài ra người dùng có thể tạo thêm các nét khác nữa để phục vụ cho bản vẽ của mình.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Câu hỏi của bạn khó hiểu quá.

Về Dim là bạn muốn hỏi về việc đo trong bản vẽ hay các thông số khi đo?

Còn các nét trong AutoCad thông thường sẽ có các nét sau:

1. Nét chính (Continuous)

2. Nét khuất (Hidden)

3. Nét tâm (Center)

4. Nét dùng cho đường kích thước (Continuous)

5. Nét ảo (Phantom)

6. Các nét phụ trợ khác

Tạo các nét trên bạn dùng lệnh LAYER để tạo, chú ý có thể đặt các thông số chiều dày nét để thuận tiện khi in ấn, hoặc ẩn nét khi in (không in)

Các nét trên thường dùng để vẽ cho các bản vẽ chi tiết kỹ thuật thông dụng, ngoài ra người dùng có thể tạo thêm các nét khác nữa để phục vụ cho bản vẽ của mình.

em muốn hỏi về vì bình thường em vẽ cad thì thường vẽ dựa trên các bản vẽ kiến trúc thì có sẵn các nét rồi nhưng ko hiểu nét dim là j` và công dụng của nó VD như em đặt laye là nét thấy, nét hatch...còn bít đó là net j`và công dụng của nó nhưng layer dim thi em chưa hiểu phỉa nói là mù về nó thì em c lên trên này thấy các bác tranh luận có về nét dim mà em đọc thì chả hiều j` nên em mới hỏi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em muốn hỏi về vì bình thường em vẽ cad thì thường vẽ dựa trên các bản vẽ kiến trúc thì có sẵn các nét rồi nhưng ko hiểu nét dim là j` và công dụng của nó VD như em đặt laye là nét thấy, nét hatch...còn bít đó là net j`và công dụng của nó nhưng layer dim thi em chưa hiểu phỉa nói là mù về nó thì em c lên trên này thấy các bác tranh luận có về nét dim mà em đọc thì chả hiều j` nên em mới hỏi

Nét "dim" là nét jì?Làm jì có nét nào tên là dim.Có phải ban muốn hỏi về layer dim?

Để bản vẽ rõ ràng, dễ quản lý thì người thiết kế sẽ tạo ra các layer quản lý theo loại, thuộc tính, theo chi tiết or block ...Như các layer thấy, khuất...thì layer dim cũng vậy.Layer dim sẽ chứa tất cả các dim.Như vậy bạn sẽ quản lý dim 1 cách dễ dàng hơn. :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái bác này hìn như cũng chưa bít tý gì về cad thì phải,mà thấy bác hỏi nét dim với nét hatch... mới đầu học thì thôi bác cứ học mấy lệnh vẽ cơ bản đi đã sau đó rồi tiếp đến những lênh có tính phức tạp hơn. còn nếu bác thích thì vô dây đọc thêm nha

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...amp;#entry55117

chúc măy mắn :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao lại ngớ ngẩn? Ai mới học chả thế :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay