Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
eveningstar

Lỗi Font khi cài nova trên winvista( Chỉ có CADVIET mới giải thích được)

Các bài được khuyến nghị

Bạn bấm chuột phải lên desktop ; chọn dòng cuối cùng Personalize -> chọn dòng Window Color -> chọn dòng cuối cùng Advanced appearance settings... lúc này Win7 sẽ hiện ra giao diện cho chỉnh Font quen thuộc như của WinXP. Bạn chọn các phần Message Text , Message Box , Menu (normal ... selectd), Active Window dùng font chữ MS sans serif

Bác mehoang ơi, mình làm như Bác vậy nhưng khi chỉnh fonts trên desktop thì vẫn không tìm thấy fonts MS sans seif ( da thu rat nhieu lan roi ). Rất mong Bác giúp đỡ, thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bác mehoang ơi, mình làm như Bác vậy nhưng khi chỉnh fonts trên desktop thì vẫn không tìm thấy fonts MS sans seif ( da thu rat nhieu lan roi ). Rất mong Bác giúp đỡ, thanks!

Bạn phải theo link này tải file về nhé

http://www.cadviet.com/forum/index.php?s=&...ost&p=80480

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác meohoang chỉ júp em cách chỉnh font nova winxp với ạ.em cài nova trên cad2005 chạy ngon lành font ở menu thì được nhưng vào trong các mục nhỏ thì vẫn lỗi em chỉnh mãi mà ko đc mong bác júp em.Lỗi như này loi_phong.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bác meohoang chỉ júp em cách chỉnh font nova winxp với ạ.em cài nova trên cad2005 chạy ngon lành font ở menu thì được nhưng vào trong các mục nhỏ thì vẫn lỗi em chỉnh mãi mà ko đc mong bác júp em.Lỗi như này loi_phong.jpg

Đường link ở bài trên đó bạn tải về cài theo file doc mình đã nêu rõ rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng bị lỗi như bạn phamvandong_gtvt bạn có thể giũp mình cách khắc phục không.

tìm kiếm trên mạng mãi mà không khác phục được

bạn giúp mình với nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình cũng bị lỗi như bạn phamvandong_gtvt bạn có thể giũp mình cách khắc phục không.

tìm kiếm trên mạng mãi mà không khác phục được

bạn giúp mình với nhé

Bạn copy font vnmono vào font hệ thống máy tính, sau đó thì bạn khoi động cad2005 vào tool/option/display/font.sau đó chọn font vnmono

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay