Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
princenuce

Kích thước khung tên trong các bản vẽ A1...A4

Các bài được khuyến nghị

Em mới học cad vậy chẳng bít j cả. Em muốn hỏi các bác kích thước khung tên trong các bản vẽ là bao nhiêu để khi mình in ra các khổ giấy cho đúng.

Rất mong sự giúp đỡ mọi người. Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em mới học cad vậy chẳng bít j cả. Em muốn hỏi các bác kích thước khung tên trong các bản vẽ là bao nhiêu để khi mình in ra các khổ giấy cho đúng.

Rất mong sự giúp đỡ mọi người. Thanks!

bạn cứ vẽ khung tên theo khổ A4 rồi sau đó nếu mún vẽ trên khổ A3 thi scale lên 2 lần,tương tự như thế với các khổ giấy còn lại :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn cứ vẽ khung tên theo khổ A4 rồi sau đó nếu mún vẽ trên khổ A3 thi scale lên 2 lần,tương tự như thế với các khổ giấy còn lại :bigsmile:

Sặc. Nếu theo TCBV của HEC thì khổ A3 là 100x40(mm) Vậy theo bạn thì nếu Khung Tên cho khổ A3 =scale 2lần A4 thì KT khổ A4 sẽ quá nhỏ và nếu tôi in A0 thi khung tên của tôi phải scale lên mấy lần KT A3? Giả sử tôi chỉ cần scale lên 4 lần thôi thì KT của nó cũng là 400x160(mm). Thế thì quá lớn.

Hiện nay việc quy định KT của khung tên cũng phụ thuộc vào từng công ty mà bạn đang làm việc. Nhưng nếu bạn là SV hoặc muốn sử dụng KT Khung tên cũ theo quy định của HEC thì có thể lấy tổng quát như sau.

A3: KT 100x40 mm

A1 KT 160x65 mm...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sặc. Nếu theo TCBV của HEC thì khổ A3 là 100x40(mm) Vậy theo bạn thì nếu Khung Tên cho khổ A3 =scale 2lần A4 thì KT khổ A4 sẽ quá nhỏ và nếu tôi in A0 thi khung tên của tôi phải scale lên mấy lần KT A3? Giả sử tôi chỉ cần scale lên 4 lần thôi thì KT của nó cũng là 400x160(mm). Thế thì quá lớn.

Hiện nay việc quy định KT của khung tên cũng phụ thuộc vào từng công ty mà bạn đang làm việc. Nhưng nếu bạn là SV hoặc muốn sử dụng KT Khung tên cũ theo quy định của HEC thì có thể lấy tổng quát như sau.

A3: KT 100x40 mm

A1 KT 160x65 mm...

sorry em nhầm sang tỷ lệ bàn vẽ,ngại quá :bigsmile:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn cứ vẽ khung tên theo khổ A4 rồi sau đó nếu mún vẽ trên khổ A3 thi scale lên 2 lần,tương tự như thế với các khổ giấy còn lại bigsmile.gif

bó tay với đại ca này luôn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo