Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
bathuan

Giúp đỡ về lệnh Convert 3D polyline to Polyline

Các bài được khuyến nghị

Tôi mới tìm hiểu về Cad nên còn gà về vấn đề này lắm, tôi mong các bạn chỉ giáo giúp: Trong CAD có lện nào để Convert 3D polyline to Polyline. Cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tôi mới tìm hiểu về Cad nên còn gà về vấn đề này lắm, tôi mong các bạn chỉ giáo giúp: Trong CAD có lện nào để Convert 3D polyline to Polyline. Cảm ơn

Explore nó ra và nối lại bằng Pedit là được :bigsmile:

Lưu ý: Bài viết cùng một nội dung bạn không nên post nhiều lần, hãy kiên nhẫn bạn nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Explore nó ra và nối lại bằng Pedit là được :bigsmile:

Lưu ý: Bài viết cùng một nội dung bạn không nên post nhiều lần, hãy kiên nhẫn bạn nhé.

Xin lỗi tại lúc gửi bài thì mạng bị lỗi nên bị thế.

Bạn còn cách nào khác để Convert 3D polyline to Polyline nhanh hơn không, làm thế thì lâu quá, vì bản vẽ của mình rất nhiều 3D Polyline cần Convert mà. Cảm ơn bạn xuantran15

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn còn cách nào khác để Convert 3D polyline to Polyline nhanh hơn không, làm thế thì lâu quá, vì bản vẽ của mình rất nhiều 3D Polyline cần Convert mà. Cảm ơn bạn xuantran15

Còn 1 cách nữa nhưng nó chỉ có trong civil 3d thôi. Nếu bạn có dùng civil thì vào mục terrain/ 3dpoly/convert to 2D polyline. còn không thì nhờ các bác trên diễn đàn viết cho 1 cái lisp vậy. :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lisp này sẽ giúp bạn : (theo giống ý của Xuantran)

1. Chọn các 3DPOLY

2 -> Lisp sẽ convert 3D polyline to Polyline cho bạn

Đây :

(defun c:c3d2d( / ssg ss  from to cur)
(setq ssg (ssget '((0 . "POLYLINE"))) i 0 ss (ssadd))

(while (< i (sslength ssg))
(setq frome (entlast))
(setq e (ssname ssg i))
(command "explode" e "") 
(setq toe (entlast)) 

(setq cur frome)
(while (not (eq cur toe)) 
(setq
cur (entnext cur)
ss (ssadd cur ss)
)
)
(command "PEDIT" "m" ss "" "Y" "j" "0" "")
(setq i (1+ i))
)
(princ)
)

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vẫn còn 1 cách nữa, xin tiếp cận tạo lisp để Convert 3D polyline to Polyline với các các hàm acet-... mà không cần nổ đối tượng:

;| Convert 3D polyline to Polyline Lisp
yeu cau: express tools day du|; 
(defun c:3d->2d (/ ssg ss lstptmp e L)
 (prompt "\nSelect polyline: ")
 (setq	ssg (ssget '((0 . "POLYLINE")))
lstptmp	nil
i 0)
 (while (< i (sslength ssg))
   (setq e (ssname ssg i))
   (setq L (ACET-GEOM-VERTEX-LIST e))
   (foreach ptemp L
     (setq lstptmp (append lstptmp (list(list (car ptemp) (cadr ptemp)))))
   )
   (ACET-LWPLINE-MAKE (List lstptmp))
   (setq i (1+ i)
  lstptmp nil
   )
   (entdel e)
 )
 (princ)
)

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn dùng ANDDesign, sau đó dùng lệnh C3DT2D,quét chọn các 3DPolyline.enter là ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thiep, on 15 Oct 2009 - 14:21, said:

Vẫn còn 1 cách nữa, xin tiếp cận tạo lisp để Convert 3D polyline to Polyline với các các hàm acet-... mà không cần nổ đối tượng:

;| Convert 3D polyline to Polyline Lispyeu cau: express tools day du|; (defun c:3d->2d (/ ssg ss lstptmp e L)  (prompt "\nSelect polyline: ")  (setq	ssg (ssget '((0 . "POLYLINE")))	lstptmp	nil	i 0)  (while (< i (sslength ssg))    (setq e (ssname ssg i))    (setq L (ACET-GEOM-VERTEX-LIST e))    (foreach ptemp L      (setq lstptmp (append lstptmp (list(list (car ptemp) (cadr ptemp)))))    )    (ACET-LWPLINE-MAKE (List lstptmp))    (setq i (1+ i)	  lstptmp nil    )    (entdel e)  )  (princ))

Trong mấy cái trên mình thử và ko dùng đc cái nào cả

mỗi cái này là chuyển về polyline đc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này chuẩn. Thanks các bác :)

;| Convert 3D polyline to Polyline Lispyeu cau: express tools day du|; (defun c:3d->2d (/ ssg ss lstptmp e L)  (prompt "\nSelect polyline: ")  (setq	ssg (ssget '((0 . "POLYLINE")))	lstptmp	nil	i 0)  (while (< i (sslength ssg))    (setq e (ssname ssg i))    (setq L (ACET-GEOM-VERTEX-LIST e))    (foreach ptemp L      (setq lstptmp (append lstptmp (list(list (car ptemp) (cadr ptemp)))))    )    (ACET-LWPLINE-MAKE (List lstptmp))    (setq i (1+ i)	  lstptmp nil    )    (entdel e)  )  (princ))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

sdsaf sad ádf

Cái này chuẩn. Thanks các bác :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo