Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Airbus380

Mô tả đường cũ trong Nova

Các bài được khuyến nghị

Em đang làm cải tạo đường xá ,có phần khai báo khuôn đường cũ trên trắc ngang nhưng chỉ mặc định giá trị là 1 và 2 khi nhập số liệu trên file .ntd ở phần MÔ TẢ nên sau khi xuất ra thi khuôn đường toàn mặc định dày 0.35m , vậy có bác nào biết làm thế nào để thay đổi nó theo thực tế không ????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em đang làm cải tạo đường xá ,có phần khai báo khuôn đường cũ trên trắc ngang nhưng chỉ mặc định giá trị là 1 và 2 khi nhập số liệu trên file .ntd ở phần MÔ TẢ nên sau khi xuất ra thi khuôn đường toàn mặc định dày 0.35m , vậy có bác nào biết làm thế nào để thay đổi nó theo thực tế không ????

Muốn thay đổi chiều dày khuôn đường cũ thì bạn gõ lệnh kbvb, điền vào ô dày lớp đường cũ mà bạn muốn thay đổi chiều dày là được.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Muốn thay đổi chiều dày khuôn đường cũ thì bạn gõ lệnh kbvb, điền vào ô dày lớp đường cũ mà bạn muốn thay đổi chiều dày là được.

Lâu lắm mới gặp catchay nhỉ. Cám ơn Catchay nhé, mình làm nhiều nhưng cũng ít khi để ý đến cái này, giờ mới biết :bigsmile:)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lâu lắm mới gặp catchay nhỉ. Cám ơn Catchay nhé, mình làm nhiều nhưng cũng ít khi để ý đến cái này, giờ mới biết :bigsmile:)

Ồ vâng, hi vọng lại có dịp gặp anh nataca ngoài Hà Nội.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ồ vâng, hi vọng lại có dịp gặp anh nataca ngoài Hà Nội.

Chào cả nhà.Em muốn hỏi là em muốn khai báo lớp đường cũ khi tính khối lượng như thế nào a.Em lập bảng tính khối lượng, nhưng nova không hiểu a.Em đang làm đường cấp 6 ạ.Cám ơn cả nhà đã giúp đỡ ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các pro. M là thành viên mới. có vấn đề này xin các pro chỉ giáo.

Trong thiết kế mở rộng đường cũ, phải đào nền đường mở rộng. Mình không thể nào khai báo được lớp địa chất (ví dụ trên mái taluy dương thấy có lớp đất dày 2m phí trên và phía dưới là đá cấp 4).

Mong được giúp đỡ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

theo M biết thi trong NoVa chi có 2 cách khai báo địa chất trên trắc ngang là song song với đường tự nhiên và đường phẳng có góc trượt. tuy nhiên cả 2 trường hợp này đều ko áp dụng cho trắc ngang trên đường cũ được. 

Theo các Pro thi xử lý ntn?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào cả nhà.Em muốn hỏi là em muốn khai báo lớp đường cũ khi tính khối lượng như thế nào a.Em lập bảng tính khối lượng, nhưng nova không hiểu a.Em đang làm đường cấp 6 ạ.Cám ơn cả nhà đã giúp đỡ ạ.

Cái này cần phải học bạn ạ! Nói chung phần diện tích là phần khoai nhất trong Nova!

Mình hiện tại là hỗ trợ kỹ thuật các sản phẩm của Hài hòa. Tên và số điện thoại mình ở trang chủ Hài hòa nè: http://www.harmonysoft.com.vn/index.php?option=com_content&view=article&id=149&Itemid=41

Bạn có ở Hà nội không? Nếu rảnh hoặc gửi mail mình file mình lập cho:

Mail: quanghuycdc@gmail.com - Mobile: 0904-884-882

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các pro. M là thành viên mới. có vấn đề này xin các pro chỉ giáo.

Trong thiết kế mở rộng đường cũ, phải đào nền đường mở rộng. Mình không thể nào khai báo được lớp địa chất (ví dụ trên mái taluy dương thấy có lớp đất dày 2m phí trên và phía dưới là đá cấp 4).

Mong được giúp đỡ!

Chắc của bạn lỗi gì đó rồi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào quanghuycdc!

Như mình đã nói, cái file của mình ko bị lỗi, mà do khai báo trong Nova chi có 02 cách song song theo đường đồng mức và theo góc trượt. Tuy nhiên đường của mình là đường cũ nên cả 2 cách này đều ko áp dụng được. Ý của mình là các bạn có cách nào xử lý vấn đề này ko?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo