Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
thanhdogtvt

Nhờ Mọi Người Giúp Em Làm Khung Tên Bằng Att (Mọi Người Giúp Em Gấp Với Ạ)

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi người, em có khung tên hoàn công nhờ mọi người giúp sửa lại cho em bằng ATT với ạ. em tìm hiểu và làm theo nhưng khi add block text chữ nó toàn nhảy loạn lên chứ không đúng vị trí như mình đặt ạ. Em cảm ơn nhiều.

http://www.cadviet.com/upfiles/5/127241_khung_g5.dwg

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

file bản up lên đây thì chưa chèn đối tượng ATT mà

nếu file bạn làm chèn đối tượng ATT rồi thì chắc là vào trường hợp vị trí của đối tượng ATT chưa đúng nên khi bạn Block khung thì nó vẫn là vị trí ban đầu

muốn đối tượng ATT về vị trí mới sau khi đã Block thì dùng lệnh Battman chọn tên Block rồi Sync là Ok

với tên bản vẽ nên để canh lề của đối tượng ATT là center thì thì sửa text nó sẽ vẫn nằm giữa dù text dài hay ngắn, text của bạn trong khung vẫn đang để left

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

file bản up lên đây thì chưa chèn đối tượng ATT mà

nếu file bạn làm chèn đối tượng ATT rồi thì chắc là vào trường hợp vị trí của đối tượng ATT chưa đúng nên khi bạn Block khung thì nó vẫn là vị trí ban đầu

muốn đối tượng ATT về vị trí mới sau khi đã Block thì dùng lệnh Battman chọn tên Block rồi Sync là Ok

với tên bản vẽ nên để canh lề của đối tượng ATT là center thì thì sửa text nó sẽ vẫn nằm giữa dù text dài hay ngắn, text của bạn trong khung vẫn đang để left

Bạn có thể giải thích giúp mình mấy chế độ chọn le ft, center,..., thì nó sẽ căn theo vị trí nào ạ. (Ví dụ center là căn giữa, nhưng là căn giữa của vị trí nào?). Nhiều khi mình đặt tên Tag đúng vị trí, nhưng khi gõ vào chế độ value thì chữ nó lại không căn theo vị trí mình muốn.

- Thứ 2 là mình chọn font .vn, khi gõ bản cad ko bị lỗi font nhưng trong bản chỉnh value của ATT thì lại bị lỗi font. Bạn có biết lỗi gì và cách khắc phục ko ạ. Mình cảm ơn.

Đây là bản của mình đây. (mình mới tìm hiểu về cái này lên hỏi nhiều câu hơi gà)

http://www.cadviet.com/upfiles/5/127241_khung_g5_2.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ở file trước bạn up lên đó thì block chưa có đối tượng ATT và text tên bản vẽ đang để là left, file này thì cả 4 đối tượng ATT của bạn đều để căn lề đúng rồi

còn chỗ value thì mình cũng chịu, dùng TCVN thì nó bị lỗi đấy còn dùng unicode thì mở unikey lên và chọn "luôn sử dụng clipboard cho unicode" thì value hay ATT gì cũng đúng hết. Chỉ tiếc là font unicode cho cad hơi ít thôi

còn khi mà bạn đã block ATT vào rồi muốn dịch chuyển đối tượng ATT trong block sang vị trí mới thì phải dùng lệnh battman thì nó mới cập nhật vào block

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay